ผลการแข่งขัน คณิตศาสตร์
สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับมัธยมศึกษา จังหวัดขอนแก่น
ณ โรงเรียนนครขอนแก่น,กัลยาณวัตร,แก่นนครวิทยาลัย,ขอนแก่นวิทยายน,ขามแก่นนคร จังหวัดขอนแก่น
ระหว่างวันที่ 12-13 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

DOC.6
ที่ โรงเรียน สังกัด กลุ่มแข่งขัน คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนขอนแก่นวิทยายน สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 93 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนมัญจาศึกษา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 2 84 ทอง ชนะเลิศ  
3 โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยขอนแก่น ฝ่ายมัธยมศึกษา (ศึกษาศาสตร์) สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
4 โรงเรียนกัลยาณวัตร สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
5 โรงเรียนเมืองพลพิทยาคม สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 3 63 ทองแดง ชนะเลิศ  
6 โรงเรียนชุมแพศึกษา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 5 61 ทองแดง ชนะเลิศ  
7 โรงเรียนภูเวียงวิทยาคม สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 5 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
8 โรงเรียนอุบลรัตน์พิทยาคม สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 4 60 ทองแดง ชนะเลิศ  
9 โรงเรียนโคกโพธิ์ไชยศึกษา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 2 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
10 โรงเรียนหนองเรือวิทยา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 5 49 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
11 โรงเรียนอมตวิทยา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 3 49 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
12 โรงเรียนน้ำพองศึกษา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 4 48 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
13 โรงเรียนภูผาม่าน สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 5 47 เข้าร่วม 4  
14 โรงเรียนโนนสะอาดวิทยาคาร สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 3 47 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
15 โรงเรียนฝางวิทยายน สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 46 เข้าร่วม 4  
16 โรงเรียนศรีหนองกาววิทยา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 3 46 เข้าร่วม 4  
17 โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 46 เข้าร่วม 4  
18 โรงเรียนโคกนางามพิทยาสรรพ์ สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 2 46 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
19 โรงเรียนขอนแก่นพัฒนศึกษา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 44 เข้าร่วม 6  
20 โรงเรียนทุ่งใหญ่รัตนศึกษา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 4 44 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
21 โรงเรียนศรีกระนวนวิทยาคม สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 4 43 เข้าร่วม 4  
22 โรงเรียนชนบทศึกษา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 2 39 เข้าร่วม 4  
23 โรงเรียนชุมแพพิทยาคม สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 5 38 เข้าร่วม 5  
24 โรงเรียนบ้านไผ่ สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 2 37 เข้าร่วม 5  
25 โรงเรียนกุดขอนแก่นวิทยาคม สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 5 36 เข้าร่วม 6  
26 โรงเรียนสาวะถีพิทยาสรรพ์ สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 34 เข้าร่วม 7  
27 โรงเรียนสีชมพูศึกษา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 5 34 เข้าร่วม 7  
28 โรงเรียนขามแก่นนคร สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 33 เข้าร่วม 8  
29 โรงเรียนบัวใหญ่พิทยาคม สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 4 33 เข้าร่วม 5  
30 โรงเรียนเปือยน้อยศึกษา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 2 30 เข้าร่วม 6  
31 โรงเรียนนครขอนแก่น สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 28 เข้าร่วม 9  
32 โรงเรียนจตุรมิตรวิทยาคาร สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 5 27 เข้าร่วม 8  
33 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ขอนแก่น สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 26 เข้าร่วม 10  
34 โรงเรียนน้ำพองพัฒนศึกษา รัชมังคลาภิเษก สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 4 25 เข้าร่วม 6  
35 โรงเรียนบ้านแฮดศึกษา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 2 23 เข้าร่วม 7  
36 โรงเรียนหนองสองห้องวิทยา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 3 23 เข้าร่วม 5  
37 โรงเรียนโนนศิลาวิทยาคม สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 3 - -  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน