ผลการแข่งขัน ภาษาไทย
แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับมัธยมศึกษา จังหวัดขอนแก่น
ณ โรงเรียนนครขอนแก่น,กัลยาณวัตร,แก่นนครวิทยาลัย,ขอนแก่นวิทยายน,ขามแก่นนคร จังหวัดขอนแก่น
ระหว่างวันที่ 12-13 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

DOC.6
ที่ โรงเรียน สังกัด กลุ่มแข่งขัน คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนจตุรมิตรวิทยาคาร สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 5 86.2 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนขามแก่นนคร สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 86 ทอง ชนะเลิศ  
3 โรงเรียนโนนสะอาดวิทยาคาร สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 3 81 ทอง ชนะเลิศ  
4 โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
5 โรงเรียนกัลยาณวัตร สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
6 โรงเรียนขอนแก่นวิทยายน 2 (สมาน สุเมโธ) สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 72 เงิน 4  
7 โรงเรียนสาวะถีพิทยาสรรพ์ สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 71.2 เงิน 5  
8 โรงเรียนบ้านไผ่ สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 2 70.8 เงิน ชนะเลิศ  
9 โรงเรียนขอนแก่นวิทยายน สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 70.6 เงิน 6  
10 โรงเรียนบัวใหญ่พิทยาคม สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 4 68.4 ทองแดง ชนะเลิศ  
11 โรงเรียนประชารัฐวิทยาเสริม สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 67 ทองแดง 7  
12 โรงเรียนศรีกระนวนวิทยาคม สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 4 66.6 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
13 โรงเรียนหนองสองห้องวิทยา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 3 66.6 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
14 โรงเรียนจระเข้วิทยายน สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 5 65.8 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
15 โรงเรียนมัญจาศึกษา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 2 64.4 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
16 โรงเรียนทุ่งใหญ่รัตนศึกษา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 4 63.8 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
17 โรงเรียนหนองเรือวิทยา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 5 63.6 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
18 โรงเรียนน้ำพองศึกษา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 4 63.4 ทองแดง 4  
19 โรงเรียนโนนข่าวิทยา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 3 62.6 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
20 โรงเรียนนครขอนแก่น สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 62 ทองแดง 8  
21 โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ขอนแก่น สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 2 61.6 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
22 โรงเรียนชนบทศึกษา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 2 61 ทองแดง 4  
23 โรงเรียนโคกโพธิ์ไชยศึกษา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 2 60.2 ทองแดง 5  
24 โรงเรียนเปือยน้อยศึกษา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 2 60.1 ทองแดง 6  
25 โรงเรียนเมืองพลพิทยาคม สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 3 60.1 ทองแดง 4  
26 โรงเรียนกุดขอนแก่นวิทยาคม สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 5 50 เข้าร่วม 4  
27 โรงเรียนกู่ทองพิทยาลัย สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 2 50 เข้าร่วม 7  
28 โรงเรียนขอนแก่นพัฒนศึกษา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 50 เข้าร่วม 9  
29 โรงเรียนขัวเรียงศึกษา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 5 50 เข้าร่วม 4  
30 โรงเรียนคำแคนวิทยาคม สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 2 50 เข้าร่วม 7  
31 โรงเรียนชุมแพพิทยาคม สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 5 50 เข้าร่วม 4  
32 โรงเรียนชุมแพวิทยายน สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 5 50 เข้าร่วม 4  
33 โรงเรียนชุมแพศึกษา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 5 50 เข้าร่วม 4  
34 โรงเรียนท่าศาลาประชานุสรณ์ สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 2 50 เข้าร่วม 7  
35 โรงเรียนบ้านแฮดศึกษา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 2 50 เข้าร่วม 7  
36 โรงเรียนบ้านไผ่พิทยาคม สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 2 50 เข้าร่วม 7  
37 โรงเรียนบ้านไผ่ศึกษา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 2 50 เข้าร่วม 7  
38 โรงเรียนพล สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 3 50 เข้าร่วม 5  
39 โรงเรียนภูผาม่าน สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 5 50 เข้าร่วม 4  
40 โรงเรียนภูเวียงวิทยาคม สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 5 50 เข้าร่วม 4  
41 โรงเรียนยางคำพิทยาคม สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 4 50 เข้าร่วม 5  
42 โรงเรียนสีชมพูศึกษา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 5 50 เข้าร่วม 4  
43 โรงเรียนหนองนาคำวิทยาคม สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 5 50 เข้าร่วม 4  
44 โรงเรียนหนองเสาเล้าวิทยาคาร สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 5 50 เข้าร่วม 4  
45 โรงเรียนอมตวิทยา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 3 50 เข้าร่วม 5  
46 โรงเรียนอุบลรัตน์พิทยาคม สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 4 50 เข้าร่วม 5  
47 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ขอนแก่น สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 50 เข้าร่วม 9  
48 โรงเรียนเทพศิรินทร์ ขอนแก่น สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 50 เข้าร่วม 9  
49 โรงเรียนเบญจมิตรวิทยา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 3 50 เข้าร่วม 5  
50 โรงเรียนเวียงนครวิทยาคม สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 5 50 เข้าร่วม 4  
51 โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย 2 สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 50 เข้าร่วม 9  
52 โรงเรียนแวงน้อยศึกษา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 3 50 เข้าร่วม 5  
53 โรงเรียนแวงใหญ่วิทยาคม สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 3 50 เข้าร่วม 5  
54 โรงเรียนโคกนางามพิทยาสรรพ์ สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 2 50 เข้าร่วม 7  
55 โรงเรียนโนนโพธิ์ศรีวิทยาคม สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 4 50 เข้าร่วม 5  
56 โรงเรียนซับสมบูรณ์พิทยาลัย สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 2 0 -  
57 โรงเรียนศรีหนองกาววิทยา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 3 0 -  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน