รายงานผู้ชนะเลิศระดับเหรียญทอง ตัวแทนเข้าแข่งขันระดับต่อไป

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตมัธยมศึกษา ครั้งที่ 62
จังหวัดชัยภูมิ
ระหว่าง วันที่ 15-17เดือน สิงหาคม พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 65 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงรัตนาพร  หนองบุญ
 
1. นางสาวเพ็ญพร  เลิศประเสริฐ
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงศิริรัตน์  บุญสูง
 
1. นางสาวธัญพร  เกิดศิริ
 
3 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 71 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงธัญสุดา  เอื้อศรี
 
1. นางจารุวรรณ  ผลไพบูลย์
 
4 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 68 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาววีรยา  ปานพรม
 
1. นางศิริวัลย์  ศรีสะเทียน
 
5 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 68 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวพิชญาภรณ์  บุตรประพันธ์
 
1. นางมนธยา  ไชยเดือน
 
6 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 71 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวรสสุคนธ์  ฝาชัยภูมิ
 
1. นางสาวกองสิน  ชินทะนา
 
7 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายณัฐกานต์  อ่อนสกุล
 
1. นางผกามาศ  เที่ยงธรรม
 
8 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 88.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงอนงค์นาถ  มาลา
 
1. นางมะลิ  ปัญจไชยา
 
9 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 88.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงอนุสรา   มินภายสงค์
 
1. นางสาวกนกวรรณ  ศรีอินทร์คำ
 
10 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 80.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. นางสาวสุวนันท์  อ่อนสกุล
 
1. นางสมพร  มลิทอง
 
11 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 89.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวพิมพ์อรสรวง  นิ่มสนิท
 
1. นางสาวธัญพร  เกิดศิริ
 
12 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 88.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นายอภิชัย   หาญกล้า
 
1. นางสาวกนกวรรณ  อินทร์คำ
 
13 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กชายอนาวิน  โม้แก้ว
 
1. นางสมพร  มลิทอง
 
14 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 89.81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กชายฐาปกรณ์  อยู่สันเทียะ
 
1. นางนิตยา  นาโพธิ์
 
15 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 91.38 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กชายกิตติการ  นุตะดี
 
1. นางสาวกองสิน   ชินทะนา
 
16 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายอลงกรณ์  ปลื้มชัยภูมิ
 
1. นางสวลี  ชัยภัย
 
17 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 91.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นายภานุพงษ์  อ้นคำ
 
1. นางสุมนา  แน่นอุดร
 
18 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 88.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวพรรณราย  หลิ่มวงษ์
 
1. นางสาววิภา  พิงชัยภูมิ
 
19 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงประสิตา  มานิมนต์
 
1. นางสุวรรณรัตน์  ก้อนภูธร
 
20 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  นันทะรัตน์
 
1. นางสาวกองสิน  ชินทะนา
 
21 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กชายจิรายุ  ทองสุก
 
1. นายอิศเรศ  ธีร์รัตน์คุณากร
 
22 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นางสาวลัดดาวรรณ์  ภักดิ์สูงเนิน
 
1. นายแสวง  นาสะอ้าน
 
23 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นางสาวกรกนก  บุญปอง
 
1. นางเสาวลักษณ์  ทวีเิงิน
 
24 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาววรัทยา  เดชครอบ
 
1. นางสุจิลา  เจริญขวัญ
 
25 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(กาพย์ยานี ๑๑ ) ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงปัทมาวดี  สุขสมพงศ์
2. เด็กหญิงสโรชา  สุวรรณรัตน์
 
1. นางกาญจนา  ไพราม
 
26 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(กาพย์ยานี ๑๑ ) ม.1-ม.3 90.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กหญิงลลิตา  ศรีสำราญ
2. เด็กชายศิรเดช  มีอิสระ
 
1. นางสาวฐิติรัตน์  แสนเภา
2. นางสุดารัตน์  หินประกอบ
 
27 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(กาพย์ยานี ๑๑ ) ม.1-ม.3 91.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงปานตะวัน  ธัญญะ
2. เด็กหญิงสุธิดา  ทองสืบสาย
 
1. นางสาวกองสิน  ชินทะนา
2. นางยิ่งพันธ์  ขันศิลา
 
28 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวญาริณี  เหล่ากาสี
2. นายพัชรพงษ์  ช่องงาม
 
1. นางจิตรลดา  บุตรประพันธ์
2. นางสาวดุษฎี  เพ่งพินิจ
 
29 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวกุลสตรี  พันธ์สูงเนิน
2. นายจักรกรินทร์  แสงลา
 
1. นางศิริวัลย์  ศรีสะเทียน
 
30 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นายณัฐพร  ดำรงค์ไทย
2. นางสาวอาทิตยา  ลอยวงษ์
 
1. นางขานทอง  ชัยวิเชียร
2. นางสาวจิราพร  บำรุงชัย
 
31 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐพร  ตระกูลพรหม
 
1. นางนงนุช  หิรัญเกิด
 
32 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายธิติ  พิริยาพิทักษ์ภรณ์
 
1. นายอดุลย์  ศรีพล
 
33 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 78 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงฑิติพร   ฉิมพาลี
 
1. นายสุรเดช  พลหาญ
 
34 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายพศวีร์  เกียรติก้องชูชัย
 
1. นายณรงค์  ใต้ชัยภูมิ
 
35 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายสุรพัฒน์  บุตรโคตร
 
1. นางสาวสุมิตรา  ศุภรานนท์
 
36 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายกฤษณะ  ตระกูลพรหม
 
1. นายสุภาพ  ฤทธิ์บำรุง
 
37 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 93.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงสุกัญญา  เรณคำมี
2. เด็กหญิงสุพรรษา  พงษ์สุวรรณ
3. เด็กหญิงสุภาพร  พงษ์จันทร์
 
1. นางญาณภัทร  ครองถิ่น
2. นางสาวณัฐพร  ดำรงชาติ
 
38 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 86.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเป้าวิทยา 1. เด็กหญิงนันทิกานต์  แซ่เติ๋น
2. เด็กชายวัชรพงษ์  ลาภทวี
3. เด็กหญิงหยาดรุ้ง  ลาภเงิน
 
1. นางสาวยุวลี  โพยนอก
 
39 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 91.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กชายชัยภูมิ  ป้องจัตุรัส
2. เด็กหญิงปาลิดา  ชาวจันทึก
3. เด็กหญิงศริญญา  สิทธิเวช
 
1. นางวิไลวรรณ์  คำทองทิพย์
2. นายองค์อาจ  คำทองทิพย์
 
40 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 87.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวนงรัตน์  พุดจันทึก
2. นางสาวนิจารี  ทองดอนเหมือน
3. นางสาวอนิสา  เขาขุนทด
 
1. นางสายทอง  คาดสนิท
2. นายไพฑูรย์  มณีจันทร์
 
41 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายฉัตรชัย  วงษ์วิบูลย์สิน
2. นายพลวัต  พันธ์สง่า
3. นางสาวรมณีย์  ประสานพันธ์
 
1. นางกัญจณ์วรา  พวงมาลัย
2. นางวอระพัน  เจริญภักดี
 
42 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 92.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายจักรพงษ์  วงศ์สวัสดิ์
2. นายธีระศักดิ์  ต่อทุน
3. นางสาวนุศราพร  สุสูงเนิน
 
1. นางสาวบุหลัน  แก้วภักดี
2. นางวลัยพร  โล่ห์เส็ง
 
43 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กชายจักรี  ศรีวิชา
2. เด็กหญิงอิศราภรณ์  เจริญสุข
 
1. นางวัฒนา  เวียงพล
2. นายสมพร  ไชยเดือน
 
44 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงพิมพ์ประพัฒน์  บำรุงเมือง
2. เด็กหญิงเกศรินทร์  โขมะพันธ์
 
1. นางกุลนันทน์  ตาศรี
2. นายวิทวัช  ตาศรี
 
45 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงงามตา  โคนชัยภูมิ
2. เด็กหญิงอรวรรณ  ศรีสว่าง
 
1. นายปรีดี  ประสมสิน
2. นายหาญณรงค์  ศรีระทัต
 
46 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นายชาญรัตน์  เมินขุนทด
2. นายยุทธพงษ์  ชนะพันธ์
 
1. นายวัฒนา  นิธิศดิลก
2. นายไอศูรย์  พวงมาลัย
 
47 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวพรพิมล  ขอสันเทียะ
2. นายเสกสรรค์  โยธาธรรม
 
1. นางนันทรัตน์  ฤทธิ์บำรุง
2. นายปรมัตถ์  สวงโท
 
48 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวจันทิมา  แสงศรี
2. นางสาวพรทิพา  บุญรัตน์
 
1. นางทิพย์ถาวร  ทับอมรศิริ
2. นางปภาวรินทร์  ศรีจำปา
 
49 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กชายจิณณวัตร  บำรุง
 
1. นายชาติชาย  กัญญาสาย
 
50 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กชายสุพินิจ  พินิจมนตรี
 
1. นางสมฤทัย  ปะวะภูทะ
 
51 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 72 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กหญิงบุษบา  เทศสวัสดิ์
 
1. นางธิดารัตน์  นิยมถิ่น
 
52 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นายอมรเทพ  บุญเคหา
 
1. นางปนัดดา  ทีบัวบาน
 
53 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 72 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นายจักรพันธ์  ขวกภูเขียว
 
1. นางสาวรุจิรา  ชาดา
 
54 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 68 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายกฤษดา  ตระกูลพรหม
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  อินทรจินดา
 
55 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 76.75 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายทนุ  หิรัญเกิด
2. เด็กชายทศพร  เหล่าคนค้า
3. เด็กหญิงอรยา  คำหนองไผ่
 
1. นายรุ่งโรจน์  โคตรนารา
2. นางสุกัณณิกา  แถวไธสง
 
56 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 64.17 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงธนาพร  วงศ์สุนทร
2. เด็กหญิงปริญยาภรณ์  เขตรักษา
3. เด็กหญิงเบญจมาภรณ์  กิ่งบู
 
1. นางสาวินิตย์  กุศล
2. นายอำนาจ  หาญรบ
 
57 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 86.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงณัฐชานันท์  ผลทิพย์โตกุล
2. เด็กหญิงณัฐิดา  ลิ้มพงศกร
3. เด็กหญิงปริมประภา  ชินบุตร
 
1. นางผกามาศ   ร่วมสมุห์
2. นางเสาวนีย์  ผดุงพล
 
58 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวชุติมา  ทวีชีพ
2. นางสาวสมฤทัย  โตชัยภูมิ
3. นางสาวอัจฉรา  หล่าสะท้าน
 
1. นายวีรจิต  คุ้มวงศ์
2. นางศิริวัฒนา  คุณปรึกษา
 
59 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นายชนม์มนัส  เหลือสูงเนิน
2. นายมนต์ชัย  สู่หญ้านาง
3. นางสาวอารียา  ภิรมย์ไกรภักดิ์
 
1. นางสาวกอบแก้ว  สิงหเนตรวัฒน์
2. นางสุรางค์รัตน์  ป้อมสุวรรณ
 
60 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 62 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวฐิติพร  ศรีบุญ
2. นางสาววันวิสาข์  พิมพ์ศรี
3. นางสาวอัจฉรา  มานิมนต์
 
1. นางสาวประกาย  จอดนอก
2. นางมะลิ  เคนชมภู
 
61 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 80.43 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงทัศนีย์  บัวแก้ว
2. เด็กหญิงพัชรี  ไขสี
3. เด็กหญิงสุภาวดี  โสขันตี
 
1. นางสาวนิสา  นามเดช
2. นางอัจรา  ผดุงพล
 
62 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายตวงโชค  ชาลีกุล
2. เด็กชายเฉลิมเดช  เกตุปรางค์
3. เด็กชายเทพพิทักษ์  จำพันธ์
 
1. นางมะลิสา  นาคพินิจ
2. นางสาวหนึ่งฤทัย  จำเริญจิต
 
63 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 88.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงกัลยารัตน์   ไทยป้อม
2. เด็กหญิงณิชกานต์   เพิ่มดี
3. เด็กหญิงสาวิณี   เมืองทรัพย์
 
1. นางสาวมาลินี  เกื้อหนุน
2. นางสุภัทรา  โชติสุภาพ
 
64 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 83.1 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวดรัลพร  พิพิธกุล
2. นางสาวประสพพร  มูลธิมา
3. นางสาวพวงผกา  สิทธิเวช
 
1. นายสุวิทย์  รักมณี
2. นางอารีรัตน์  บำรุงชัย
 
65 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 84.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาวกาญจน์ธิดา  ภูมิพิทยานนท์
2. นางสาวณัฐวรา  ใจสบาย
3. เด็กชายอรไพลิน  พรเลิศทวีกุล
 
1. นายชัยวัฒน์  ผ่องพันธุ์
2. นางสาวพัชรพรรณ  ประสานเนตร
 
66 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 76.25 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวชริญญา  ลาภโสภี
2. นางสาวสุภาวดี  เกิดสมบูรณ์
3. นางสาวสุวนันท์  ขวัญพูล
 
1. นางสาวสายสมร  โกสันเทียะ
2. นางสุรางค์รัตน์  ป้อมสุวรรณ
 
67 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 84.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กชายนพนันท์  ผลานิสงค์
2. เด็กหญิงน้ำทิพย์  บำรุงราษฎร์
3. เด็กหญิงหัทยา  เครือปัญญา
 
1. นางขนิษฐา  นกแก้ว
2. นางธัญญรัตน์  ขวัญประเสริฐ
 
68 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงณัฐริกา  ขวัญชัยภูมิ
2. เด็กหญิงณิชกานต์  แคเขว้า
3. เด็กชายอนุชา  วงศาเทียม
 
1. นางพิมลภัส  จัตุรัสตระกูล
2. นายอภิชิต  ศรีลาเคน
 
69 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 86.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ขวัญจำเริญ
2. เด็กชายถิรเดช  ปานะโปย
3. เด็กชายอจลวิชญ์  อุเทนสุต
 
1. นางสาวประทุมทิพย์  ชอบป่ารัง
2. นางวิราวุฒิ  มั่นคง
 
70 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 84.85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นายธันวา  ทางไธสง
2. นายเทพบุตร  จันณรงค์
3. นายเสกสรร  สีทา
 
1. นายอนันท์  กล้ารอด
2. นายเกรียงไกร  จำนงชอบ
 
71 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 82.17 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวธีรภา  สายธนู
2. นางสาวปวันรัตน์  ผ่องพันธ์งาม
3. นางสาวพิยดาพร  งาหัตถี
 
1. นางศศิธร  สิทธิ
2. ว่าที่ร้อยตรีสราวุธ  โคตรมา
 
72 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 86.06 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวปวีณา  วงษ์เฟื่อง
2. นางสาวพรพิมล  ศรีเมืองกลาง
3. นางสาวสุธิดา  แสนฤาชา
 
1. นางสาวระวิวรรณ  ไตรคุ้มดัน
2. นางอมรรัตน์  เกษมใจ
 
73 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 94.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงจินต์จุฑา  บัวคอม
2. เด็กหญิงอนุสรา  สิงห์จันทร์
3. เด็กหญิงอัจฉริยา  สุทธาภรณ์
 
1. นางทัศนี  หมั่นอภัย
2. นางสุวรรณี  พงศนันทน์
 
74 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงกัญญาศิริ  หงอกภิลัย
2. เด็กหญิงชาลิสา  เกิดศิลป์
3. เด็กชายโยธา  สนั่นเมือง
 
1. นางสาวลาวรรณ  เสนสิงห์
2. นางสุกัญญา  หงอกภิลัย
 
75 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 94.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายธนภัทร  คบหมู่
2. เด็กหญิงสุวธิดา  พิงชัยภูมิ
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  ศรีชัยภูมิ
 
1. นางน้ำฝน  นพคุณ
2. นางสาวอาฬวี  ภิญโญดม
 
76 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 88.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวพรสุพัตรา  ผาปาน
2. นางสาววนิพา  หมุนอุดม
3. นางสาวอรอุมา  ต่อพันธ์
 
1. นางทัศนี  หมั่นอภัย
2. นางสุวรรณี  พงศนันทน์
 
77 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 85.1 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวชัชรีย์  ละครชัย
2. นางสาวนุศรา  พงษ์สะพัง
3. นายศตวรรษ  สีกองแก้ว
 
1. นายชูชาติ  กุดเป่ง
2. นางสาวนราภรณ์  ดวงมณี
 
78 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 90.3 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายฐากร  เมืองเกษม
2. นายธนากรณ์  พิมพ์กลาง
3. นายนันทวุฒิ  วชิระพานิชกุล
 
1. นางสาวจุฑามาศ  อัศวจุฑารัตน์
2. นางสาวนฤมล  งอกศิลป์
 
79 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 86.14 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กชายชยานนท์  ทองเหล็ก
2. เด็กชายเจตน์ตุรงค์  ลอยใหม่
 
1. นางอัมพร  ใจจันทึก
2. นายเกรียงไกร  จำนงชอบ
 
80 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 76.43 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กชายชัยวัฒน์  ทองสุขแจ้ง
2. เด็กชายภาคฎมิ  เจียระนัย
 
1. นายวิชิต  ชัยวงษ์
2. นางเกต  ชูสุข
 
81 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 80.57 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. เด็กชายธวัชชัย  งามจำรัส
2. เด็กชายนันทวัฒน์  ขุนศักดิ์
 
1. นายธโนวุธ  อิ่นคำ
2. นางสุพัตรา  อิ่นคำ
 
82 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 80.14 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวอาทิตยา  ยิ่งประเสริฐ
2. นายเกียรติศักดิ์  ศักดิ์ภู่
 
1. นางกันยาวีร์  ตั้งพงษ์
2. นายจักรกฤษณ์  วงษ์วิทยานันท์
 
83 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 88.86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นายวุฒินันท์  พาติกะบุตร
2. นายอมรเทพ  เสน่ห์พูด
 
1. นางอัมพร  ใจจันทึก
2. นายเกรียงไกร  จำนงชอบ
 
84 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 81.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวพิมพกานต์  แปลงคอนสาร
2. นางสาวสราชนันทร์  พรมนิล
 
1. นายวิชิต  ชัยวงษ์
2. นายเชวงศักดิ์  สุขสนิท
 
85 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 85.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงณัฐฐาพร  แฝงสวรรค์
2. เด็กชายปฏิยุทธิ์  ชาคาร
3. เด็กหญิงอนุสรา  กองหล้า
4. เด็กหญิงอโนมา  นราพงษ์
5. เด็กหญิงเกวลี  เลขขำ
 
1. นางดวงนภา  ดวงสาพล
2. นางรำไพ  ชนะจอก
 
86 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 88.57 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงขนิษฐา  เหมพลเทพ
2. เด็กหญิงจิตติมา  ศรีสุภาพ
3. เด็กชายจิรพร   โชคบัณฑิต
4. เด็กหญิงชุติมา  สุขวิเศษ
5. เด็กหญิงอินทราณี  ชำนาญ
 
1. นางสรารัตน์  ชำนาญ
 
87 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 86.71 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงณัฐมล  บุญกลาง
2. เด็กหญิงดมิสา  ด้วงช้าง
3. เด็กหญิงธันวารัตน์  โพธิ์นอก
4. เด็กหญิงอรอุมา  เพิ่มจันทึก
5. เด็กหญิงอัยวัล  จะชาลี
 
1. นางสาวอิรวดี  ทานะสุข
 
88 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 82.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นายจิรวัฒน์  จันทร์กระจ่าง
2. นางสาวณัฐริกา  สายทอง
3. นางสาวปลิตา  เชื้อเมืองพาน
4. นายภัทรพล   บำรุงเชื้อ
5. นางสาวสกุลรัตน์  ประจัญฤทธิ์
 
1. นางบังอร  มาฆะเซ็นต์
2. นางสาวพัชรียา  ข่าทิพย์พาที
 
89 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 90.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวณัฐธิดา  เกตุมณี
2. นางสาวศศิธร  บุญสนอง
3. นางสาวศิรัญญา  ผิวผา
4. นางสาวศิริมาศ  ชาติเสนา
5. นางสาวเปลววริยา  สวัสดิ์รักษ์
 
1. นางสาวมนวรรณ์  บุญศรี
2. นางสาวละคร  เขียนชานาจ
 
90 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวกรรณิกา  กาศสันเทียะ
2. นายจักรพันธ์  หรรษา
3. นางสาวจุฬาลักษณ์  ภาวรรณา
4. นางสาวนิตยา  พิณโสดา
5. นางสาวสุคนธรณ์  สมภา
 
1. นางทัศนียา  ฟักเจริญ
 
91 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงชุตินันท์  ศรีบุรินทร์
2. เด็กหญิงณัฐณิชา  แก้วยะรัตน์
3. เด็กชายทานตะวัน  สวัสดี
4. เด็กหญิงพรกมล  มีชำนาญ
5. เด็กหญิงอโนมา  พลศรี
 
1. นางนิตยา  รุ่งนภาไพร
2. นางวราภรณ์  บุญวรรณ
 
92 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 82.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงกนิษฐา  พุทธขิน
2. เด็กชายทักษิณ  โคตรบ้านแข้
3. เด็กหญิงรัตติยากรณ์  ช่อกริช
4. เด็กหญิงวรัชยา  ฐานวิสัย
5. เด็กชายวุฒินันท์  ทิพย์รักษ์
 
1. นางสุทธิรักษ์  อ่องจำปา
2. นายเฉลิมเกียรติ  ผานาค
 
93 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 91.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐลลิดา  ผลเจริญ
2. เด็กหญิงทัตติยา  ใสแสง
3. เด็กหญิงพรทิพย์  ฤทธิ์ชัย
4. เด็กชายสุริยา  ชาลีเปลี่ยม
5. เด็กหญิงอาจารี  สวัสดี
 
1. นางสาวจันทรวดี  สุขสำราญ
2. นางสุดารัตน์  นามศรีคุณ
 
94 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 85.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นายคมสัน   ศรีรักษ์
2. นางสาวณฐกมล   วงษ์รัตน์
3. นางสาวยุพา   สีมาวงค์
4. นายวรุต   วิเศษภักดี
5. นางสาวสุนิศา   แก้วกองนอก
 
1. นางศิริลักษณ์    เรืองจิรารัตน์
2. นายอวยพรชัย    สิทธิวงศ์
 
95 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นายจิรายุุ  สังสีแก้ว
2. นางสาวนิภาวรรณ  ขาวสอาด
3. นางสาวภักดิ์จีรา  ชาติเผือก
4. นางสาวลัดดาวรรณ์   ภักดิ์สูงเนิน
5. นางสาววิภาวรรณ  ทั่งพรม
 
1. นางภาวนา  นพคุณ
2. นางสาวสุนิตยาพร  ถอยวิลัย
 
96 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 84.83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวปิยวรรณ  นพเก้า
2. นางสาวอลิษา  กล้าหาญ
3. นางสาวอารียา  ชาชูรส
4. นางสาวเฉลิมขวัญ  เบ็ญพรม
5. นางสาวโสรยา  ปันสกุล
 
1. นางสาวมนวรรณ์  บุญศรี
2. นางสาวละคร  เขียนชานาจ
 
97 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 86.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. เด็กชายชินวัตร  ทิพย์โพธิ์ศรี
2. เด็กชายณัฐรินทร์  สินชัยภูมิ
3. นายปริญญา  ผลบุญ
4. นายสรายุ  มงคล
5. นายสุทธิพงษ์  สืบนาคะ
 
1. นางพนม   ศรีสกุล
2. นายโชติช่วง  ต่อชีพ
 
98 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 84.71 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นายจักรกฤษณ์  บุญกว้าง
2. นายจักรพันธ์  แดนคำสาย
3. นายณรงฤทธิ์  บริบูรณ์
4. นายวีรชน  เถื่อนสันเทียะ
5. นายวีรพล  อัดกลาง
 
1. นายธนวิสุทธิ์  สินนพรัตน์
2. นายภูวดล  ขันทอง
 
99 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 78.17 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นายกฤติน  ชูสวัสดิ์
2. เด็กชายณภัทร  ทองดวง
3. นายธนา  กอมะณี
4. นางสาวภัทธรียา  เดชพละ
5. นายอภิสิทธิ์  สายโรจน์
 
1. นางชนิกา  นราพงษ์
2. นายราชศักดิ์  ฐานมั่น
 
100 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ม.1-ม.6 86.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวกมลทิพย์  กุลโนนแดง
2. นางสาวขนิษฐา  โสภาวรรณรัตนะ
3. นางสาวจิรัฐิติกานต์  ธัญญาหาร
4. นางสาวจุฑาภรณ์  วรรณชาติ
5. นางสาวจุฑารัตน์  สัจจานุรักษ์
6. นายฐานันดร  ไชยพรม
7. นางสาวปฏิญญา  คงแสง
8. นายภูวฤทธิ์  จิตรชัยภูมิ
9. นางสาววรนาถ  ลือมงคล
10. นางสาววิภารัตน์  คุ้มหมู่
11. นางสาวศิริชา  ศรีห้วยไพร
12. นายสหพันธ์  ซื่อสัตย์
13. นายสุทธินันท์  ลำชัยภูมิ
14. นางสาวสุพัตรา  สังข์ดนตรี
15. นางสาวสุภาพร  หมอนฟังเทียม
16. นางสาวสุวารัตน์  มุ่งอ้อมกลาง
17. นางสาวอรุณรัตน์  มิตรชอบ
18. นางสาวอาริญา  วงศ์จักษุ
19. นายเจตน์สฤษฎิ์  เฉยกลาง
20. นางสาวเรณู  ชาลีรินทร์
 
1. นางสาวณัฐชยา  อิงชัยภูมิ
2. นางนิภาจิตร  บัวรอด
3. นางละม้าย  ฝาชัยภูมิ
4. นางสุพร  ตอพล
 
101 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ม.1-ม.6 81.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวกนิษฐนาฎ  สาดสี
2. เด็กหญิงกัญญาพร  เรืองบุตร
3. เด็กหญิงจรรยพร  โฮตา
4. นางสาวจินตนา   พรมเสนา
5. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  ปิ่นสุวรรณ
6. นางสาวช่อผกา  ไม้สันเทียะ
7. เด็กหญิงฐิติญา  แก้วคูณนอก
8. นายธนพัทร์  รอดชมภู
9. เด็กหญิงธิญาฎา  มาเจริญวงษ์
10. นายนิติพล  ชัยภักดี
11. นางสาวปวริศา  แช่มพุดซา
12. เด็กหญิงปารมี  ชาติชนะ
13. เด็กหญิงพรสวรรค์  มุ่งพันกลาง
14. เด็กหญิงพัชริดา  ภิรมย์ชม
15. นางสาววรรณิศา  เสาวรส
16. นางสาววิมลรัตน์  มาลาฤทธิ์
17. เด็กหญิงสุธานันท์  ศิริมนตรี
18. เด็กหญิงสุภานัน  สิงห์ลา
19. เด็กหญิงสุวรรณา  ยุติรักษ์
20. นางสาวอุไรพร  แก้วคูณนอก
 
1. นายธนวิสุทธิ์  สินนพรัตน์
2. นางนิตยา  รุ่งนภาไพร
3. นายภูวดล  ขันทอง
4. นางสาวรุจิรา  สุธรรมมา
5. นางวราภรณ์  บุญวรรณ
 
102 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ม.1-ม.6 91.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวกนกกร  ลาภไพศาล
2. นางสาวกานติมาร  สารนอก
3. นายกิดาการ  หาญปราบ
4. นายจิรัสย์  มาลากอง
5. นางสาวธนัญญา  พิราคา
6. นางสาวธวัลรัตน์  น้อยดี
7. นางสาวธัญพร  ถนอมเงิน
8. นายธิติวัฒน์  เลิศขามป้อม
9. นางสาวนันทณัฎฐ์  ชุติวัฒก์วง
10. นางสาวนันท์นภัส  วงษ์ศิริสุพรชัย
11. นางสาวนิภาพร  พรมเมตตา
12. นางสาวปิยวรรณ  คำชัย
13. นายพงษ์พิทักษ์  โทนันต์
14. นายพัชร  สิทธิสมาน
15. นายพีรพงษ์  จันทร์คำ
16. นางสาวรุจิลักษณ์  ดวงกาง
17. นางสาววัชรากรณ์  สอนชัยภูมิ
18. นางสาววาทินี  สุขสวัสดิ์
19. นางสาวศุทธินี  แก้ววันทา
20. นายสิทธา  สนั่นเมือง
 
1. นางกิติรัตน์  หาญปราบ
2. นางประไพรัตน์  เจริญทัศน์
3. นางวิไล  วิพัฒน์เกษมสุข
4. นางสุทธิรักษ์  อ่องจำปา
5. นางหัฏฐณิษา  ถือโชค
 
103 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครประวัติศาสตร์ ม.1-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นางสาวกิติยา   วงษ์รัตน์
2. นายจักรกชฤ   สุขสมสิน
3. นางสาวจิตาภรณ์   เปล่งวรรณ์
4. นางสาวชนิสรา   สูงชัยภูมิ
5. นายชยพล   ประจญกล้า
6. นายฐานันดร   เก่งกว่าสิงห์
7. นายฐิติพงศ์   จำปาทอง
8. นางสาวธนาพร   สามารถกุล
9. นางสาวธัญจิรา   หาภักดี
10. นายพีระเดช   มาประดิษฐ์
11. นายภานุวัฒน์   ดำรงแดน
12. นายวีรภัทร   วงษ์บุตร
13. นางสาวสุกัญญา   เลิศลำ
14. นางสาวสุดา   กระวานธง
15. นางสาวสุดารัตน์   ศรีโอมสกุล
16. นายอภิสิทธิ์   อุดมฤทธิ์
17. นายอลงกรณ์   วีระปิด
18. นายอัษฎาวุธ   ไตรเสนีย์
19. นางสาวเกศมณี   ยอดคำ
20. นางสาวโสภิดา   สมบูรณ์
 
1. นายชวลิต  อ่อนบุญมี
2. นางวิจิตรา   พันธุ์ทอง
 
104 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครประวัติศาสตร์ ม.1-ม.6 89.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวกรรณิการ์  จำนงค์บุญ
2. นางสาวกิตติยา  โอวาทวงศ์
3. นางสาวกุลธิดา  พิไลกุล
4. นายณัฐวุฒิ  ขุนจันทร์
5. นายนุกูล  ชูจัตุรัส
6. นายบัลลังก์  กะนาจร
7. นายปฏิพล  สุขี
8. นางสาวปภัสรา  อบบาลี
9. นางสาวปวีณา  ดาไธสงค์
10. นางสาวมยุรี  ศรีรักษ์
11. นางสาวรัตติกาล  บุญพิทักษ์
12. นายลือชา  งามขันธ์
13. นางสาววิจิตรา  ลาเกิด
14. นางสาววิมลสิริ  สูญศรี
15. นางสาวสาวิตรี  เขียวเขว้า
16. นายสุธี  เรืองจันทึก
17. นายอดิศักดิ์  เสาโกมุท
18. นางสาวอารียา  แก้วม่วง
19. นายเจริญชัย  เถาทิพย์
20. นายเชษฐา  จันโท
 
1. นางฉอ้อน  ทองแดง
2. นางสาวชาลินี  สีม่วง
3. นางทัศนียา  ฟักเจริญ
4. นางสาวพรปวีย์  คงสัมพันธ์
5. นางวรวรรณ  ประกิจ
 
105 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครประวัติศาสตร์ ม.1-ม.6 90.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวกมลชนก  ก้อนเงิน
2. นางสาวจันทริกา  เจริญราช
3. นายณัฎฐพล  ดีขามป้อม
4. นางสาวธนัญญา  อ่อนเขียว
5. นางสาวนริศรา  วงศ์กาไสย
6. นางสาวนิลนี  รัศมีเดือน
7. เด็กชายปฏิภาณ  ชูเชิด
8. นางสาวปิยะดา  แนวประเสริฐ
9. นางสาวพรนภา  พลเยี่ยม
10. เด็กหญิงมัณฑนา  นาสะกาด
11. นายรณชัย  แจ่มใส
12. นางสาววรรณวิสา  เนือยทอง
13. นางสาววิชุดา  ระวิพันธ์
14. นายศตวรรษ  วรรณมาตย์
15. นางสาวศิริรัตน์  หาญนาแซง
16. เด็กชายสุจินดา  ธรรมตะศิลา
17. นางสาวสุภาดา  วงษ์พรม
18. นางสาวอรอุมา  เภาบาง
19. นางสาวเหมือนฝัน  เสลาหอม
20. เด็กชายโชคอังกูร  ทองมูล
 
1. นางประไพรัตน์  เจริญทัศน์
2. นายพงษ์สิริ  ชาบุตรศรี
3. นางวาสนา  ชัยทิพย์
4. นางสาวสุชญา  ประทุมวิมุต
5. นางสุทธิรักษ์  อ่องจำปา
 
106 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 86.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงชลทิพย์  ทิวาพุฒิงาม
 
1. นางเจือจันทน์  ญาติสมบูรณ์
 
107 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 87.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงน้ำทิพย์  เมาะลาษี
 
1. นายมานะ  ชยันตรดิลก
 
108 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 84.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงลัดดาวรรณ  วานมนตรี
 
1. นางสาวขันทอง  พิชัย
 
109 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 89.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวสิริรักษ์  สุดท้วม
 
1. นายรัศมี  พวงทอง
 
110 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 85.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นางสาวศิริพร  วรรณวงศ์
 
1. นายมารุต  ชัยสุริยะวิรัตน์
 
111 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 85.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวขนิษฐา  อ่อนสกุล
 
1. นายนราวัฒน์  งวดชัย
 
112 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 97.06 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงอรวรรณ  พรหมฝาย
2. เด็กหญิงอารีรัตน์  ลีแวง
 
1. นางละม้าย  ฝาชัยภูมิ
2. นางสุพร  ตอพล
 
113 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 96.26 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงจีรวรรณ  เพชรประไพ
2. เด็กชายวรพงษ์  ม่วงคุ้ม
 
1. นางนิตยา  รุ่งนภาไพร
2. นางอมรรัตน์  เกิ้นโนนกอก
 
114 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 98.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงนิรชา  ชีพอุบัติ
2. เด็กชายอภิชาติ  เลิศคอนสาร
 
1. นางรจนา  ฦๅชา
2. นายเสาวณีย์  สุดตะนา
 
115 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 97.65 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นายดนัยภัทร  ไชยสุริวิรัตน์
2. นางสาวธนมนท์  กลิ่นประทุม
 
1. นางละม้าย  ฝาชัยภูมิ
2. นางสุพร  ตอพล
 
116 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 93.18 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นายกิตติภูมิ  ชาติชนะ
2. นางสาวสุธารัตน์  งอกคำ
 
1. นางนิตยา  รุ่งนภาไพร
2. นางอมรรัตน์  เกิ้นโนนกอก
 
117 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 96.39 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายจิตรการ  หาญอาวุธ
2. นางสาวสุพรรณิกา  เถื่อนเบ้า
 
1. นางรุ่งรัตน์  เหล่าขวัญสถิตย์
 
118 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวกรกนก  พรมเมืองเก่า
2. นางสาวกัณฐิกา  วงษ์บำราบ
3. นางสาวจุฑารัตน์  ปิ่นประเสริฐ
4. นางสาวธนภรณ์  หิรัญวงษ์
5. นางสาวนันท์นภัส  แตงชัยภูมิ
6. นางสาวยุพาธิณี  จิตสุโภ
7. นางสาววันวิสา  หวะสุวรรณ
8. นางสาววีรดา  ธีระสุต
9. นางสาววีริยา  ลัญจกร
10. นางสาวสุดารัตน์  ศิริคุณ
 
1. นางจำนงจิต  รัตนวิจารณ์
2. นางผุสดี  บำเพ็ญเพียร
 
119 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  ว่องไว
2. เด็กหญิงชวัลรัตน์  ชิดปราง
3. เด็กหญิงนงลักษณ์  นะหุนานนท์
4. เด็กหญิงนิศาชล  พงศ์สุวรรณ
5. เด็กหญิงพิชญาภา  พรามจร
6. เด็กหญิงภัททิรา  บุดดา
7. เด็กหญิงวริศรา  พิพิธกุล
8. เด็กหญิงวิไลพร  จันหอม
9. เด็กหญิงอินทุภา  ธนะศรี
10. เด็กหญิงอุไรลักษณ์  บุญเชิด
 
1. นางนิตยา  รุ่งนภาไพร
2. นางวราภรณ์  บุญวรรณ
3. นางสุจิรา  รุ่งรัตน์ตระกูล
 
120 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวกมลวรรณ  พลโยธา
2. นางสาวจริยา  คงคาใส
3. นางสาวปิยะดา  กระแสหัน
4. นางสาวพรธิภา  นาสะกาด
5. นางสาวมัลลิกา  อ้นที
6. นางสาวลดาภา  ศรีภูเขียว
7. นางสาวสุนิสา  สมตัว
8. นางสาวอภิญญา  ชาติชา
9. นางสาวอรยา  สมบูรณ์
10. นางสาวอัจจิมา  แจ่มใส
 
1. นางพยุง  ลานขามป้อม
2. นางสุทธิรักษ์  อ่องจำปา
 
121 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. นางสาวกฤติยา  วงษ์สีดา
2. นางสาวจันทิมา  ชนะบุญ
3. นางสาวจินตนา  เบียขุนทด
4. นางสาวทัศน์วรรณ  สุริโย
5. นางสาวรัตนาภรณ์  คำงอน
6. นางสาวศิริลักษณ์  นาคน้อย
7. นางสาวศิริวรรณ  โสมา
8. นางสาวสาวิตรี  ฐานเจริญ
9. นางสาวสุพรรณี  แนนไธสง
10. นางสาวสุภาภรณ์  ศรีศักดิ์นอก
11. นางสาวสุวนันท์  สัปทนต์
12. นางสาวอัญชลี  คุ้มห้างสูง
 
1. นางจุฑารัตน์  ไชยเทพ
2. นายชัยนาท  พลอยบุตร
3. นายสรพล  แก้ววิไล
4. นายสายัณห์  ปุยภูงา
 
122 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 82.3 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. นางสาวธิดา  ลาแก้ว
2. นางสาวธิติมา  ชำนาญ
3. นางสาวพรพิมล  ศรีโยหะ
4. นางสาวภาวิณี  เจียงพุดซา
5. นางสาวมนัสวี  ชื่นสบาย
6. นางสาวยุพาพร  ต่อทรัพย์
7. นางสาววงแหวน  แสนกระจาย
8. นางสาววาสนา  ซาเขียว
9. นางสาวสุดารัตน์  ไกรษรศรี
10. นางสาวสุทธิมาศ  รีภูเขียว
11. นางสาวสุปราณี  แฟปประโคน
12. นางสาวอนุตา  บึงอ้อ
13. นางสาวอมรรัตน์  ผายชำนาญ
14. นางสาวอรสา  หมู่หัวนา
15. นางสาวเสาลักษณ์  กองอุดม
 
1. นางสาวนิตยา  เกษชฎา
2. นางสาวภาวดี  วิจิตรจันทร์
3. นางสาวรัตติกาล  ทวีทรัพย์
 
123 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กหญิงกมลลักษณ์  รัตนะ
2. เด็กหญิงกรรณิการ์  วรรณเวชย์
3. เด็กหญิงชฎาพร  จำเริญสุข
4. เด็กหญิงญาสุมินทร์  ศรีไตรภพ
5. เด็กหญิงธันยารัตน์  อ่อนสกุล
6. เด็กหญิงพัชรี  กิ่งกระโทก
7. เด็กหญิงศิรประภา  รักพงษ์
8. เด็กหญิงศิรินทิพย์  สวัสดี
9. เด็กหญิงศิรินันท์  พัสกา
10. เด็กหญิงสายฝน  วุธชัยภูมิ
11. เด็กหญิงสุกัญญา  มีแก้ว
12. เด็กหญิงสุธิดา  ไตรทิพย์
13. เด็กชายอภิสิทธิ์  อยู่สมบูรณ์
14. เด็กหญิงอันวา  วิสัยเพียร
15. เด็กหญิงอารยา  เจิมขุนทด
 
1. นางคนึงนิจ  จีนพก
2. นายวันเฉลิม  หารสูงเนิน
3. นางสาววานา  ชัยพัฒ
4. นายวุฒิพงษ์  สมพงษ์พิพัฒน์
 
124 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 82.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงนิภาพร  จันทร์ศรี
2. เด็กหญิงปฏิมา  สุขี
3. เด็กหญิงศุภรัตน์  ภิรมย์กิจ
 
1. นางยุพาพร  ปานสุด
2. นางสงวนศรี  โพธิ์แสง
 
125 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงจุฑามณี  ตุ้มสูงเนิน
2. เด็กหญิงสุธิดา  หารขุนทด
3. เด็กชายสุรเดช  มะธุโป
 
1. นายสมพร  ปราบนอก
2. นางอัจฉรา  ผดุงพล
 
126 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงณัฏฐณิชา  ชัยชาญ
2. เด็กหญิงพิมพกานต์  ทศสิงห์
 
1. นางสาวนันทิชา  ฦาชา
2. นางสมจิตร  ปณิธานยุติธรรม
 
127 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 83.1 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวบุญพิทักษ์  ภิญโญฤทธิ์
2. นางสาวพรรณิภา  เจียงวงศ์
3. นางสาววรัชญา  ป้อมสุวรรณ
 
1. นางสาวชญาภา  ชาลีเขียว
2. นายเสวย  กอบการดี
 
128 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 91.9 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวขวัญกาญจนา  รัตนจรัสโรจน์
2. นางสาวจุฑาทิพย์  งวดชัย
3. นางสาวปัทมา  คุ้มถิ่น
 
1. นางสาวนวพร  ศรีวงษ์ชัย
2. นางสุจิตรา  สุรนิวงศ์
 
129 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นายปิยะฉัตร  อ่อนชัย
2. นางสาวพรรณทิพย์  วัยกุล
3. นางสาวพิมพโยม  ยาวัน
 
1. นางวิภาพร  ป้องปทุม
2. นางสาวสมส่วน  บุญเกลี้ยง
 
130 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงนุศรา  อยาดี
2. เด็กหญิงอิศญา  พงษ์อุดม
 
1. นายอาภากร  ดาโม้
 
131 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กหญิงจีีรนุช  สุดหอม
2. เด็กหญิงธัญรดี  โพธิ์สวัสดิ์
 
1. นายสายัณย์  เนียนไธสง
2. นายโกสินทร์  อำคาศักดิ์
 
132 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงวรรณิสา  อิน
2. เด็กหญิงสุปราณี  เหล่าขุนค้า
 
1. นางสาวนันทิชา  ฦาชา
 
133 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาวชนัดดา  สรรพกิจกำจร
2. นายภัทรานิษฐ์  ทรงศรีชัยนันท์
 
1. นายชัยณรงค์  สวัสดิ์วงษ์
2. นายยุทธพล  ชัยชวนานิตย์
 
134 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 84.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวพนิดา  สมปู่
2. นางสาวพัทรียา  พุทธา
 
1. นายอำนวย  แก่นภูเขียว
 
135 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 80.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาววรรณิภา  กองทอง
2. นางสาวอัญรัตน์  ศรีโยธา
 
1. นางวิภาพร  ป้องปทุม
2. นางสาวสมส่วน  บุญเกลี้ยง
 
136 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงพรรณิภา  ฤทธิ์สิงห์
2. เด็กหญิงพิชชานันท์  พิมพ์จันทร์
3. เด็กหญิงแก้วตา  ฤทธิ์สิงห์
 
1. นายณรงค์  ยูงหนู
2. นางมาลินี   อาบสุวรรณ์
 
137 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กชายณัฐพล  ศรีพล
2. เด็กหญิงพรรณทิภา  โคตรชัย
3. เด็กชายโกมินทร์  แฝงฤทธิ์
 
1. นายธีรยุทธ  ศรีตระกูล
 
138 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  พันลาพ
2. เด็กหญิงธันสุดา   ริรักชาติ
3. เด็กหญิงมันตรินี  อุทัยชาติ
 
1. นางสาวกนกวรรณ  ฉั่วรัตนกุล
2. นายสุพจน์  บุญภูงา
 
139 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายภานุวงศ์  หมื่นฤทธิ์
2. นางสาวอัมภาพร  หมื่นฤทธิ์
3. นางสาวอุทุมพร  เผ่าสอน
 
1. นายณรงค์  ยูงหนู
2. นางมาลินี  อาบสุวรรณ์
 
140 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.4-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นางสาวพัชรา  โชคศิริ
2. นายรัฐภูมิ  คุ้มพวก
3. นางสาววาสนา  ป้องขันธ์
 
1. นายธีรยุทธ  ศรีตระกูล
 
141 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวชฎาธร  โง่นหงษ์
2. นายธนพล  ดีนอก
3. นางสาวภัสราวดี  ศรีสุข
 
1. นายสุพจน์  บุญภูงา
 
142 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กหญิงนวพรรษ  ใจดี
 
1. นายนพดล  พิทักษ์พล
 
143 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นายธีระวุฒิ  หาญเวช
 
1. นายประเสริฐศักดิ์   ธีรกุล
 
144 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวเพ็ญนภา  วรสิทธิ์
 
1. นายประสิทธิ์  คิดถี่
 
145 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นายวชิราวุธ  สุพัง
 
1. นายชวลิต  บอขุนทด
 
146 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  หาญศรี
 
1. นายวันนัด  โพธ์กะต้น
 
147 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กชายนนท์นที  เก็งวินิจ
 
1. นายสมบัติ  บำรุงชัย
 
148 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงอภิญญา  ภูษา
 
1. นายสิงหา  ครบุรี
 
149 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นางสาวศุภานิช  แฝงชัยภูมิ
 
1. นายวันนัด  โพธิ์กะต้น
 
150 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวจิราวรรณ  หาญเวช
 
1. นายสมบัติ  บำรุงชัย
 
151 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวณัฎฐณิชา  ภานุศิวานนท์
 
1. นายนพเก้า  สำราญจิต
 
152 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กชายภาคภูมิ  ประทุมนอก
 
1. นางมาลินี  อาบสุวรรณ์
 
153 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายอัษฎาวุธ  โคตรมา
 
1. นายชวลิต  บอขุนทด
 
154 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงสุชาดา  ดอนวิชา
 
1. นายนพเก้า  สำราญจิต
 
155 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายสิทธิพล  ตู้จำรูญ
 
1. นายพรเทพ  ร่าเริงใจ
 
156 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายพันเทพ  ใจงาม
 
1. นางสาวประภัสสร  พิเภก
 
157 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวศุภลักษณ์  ปราบนอก
 
1. นางมาลินี  อาบสุวรรณ์
 
158 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กชายฐิติพงษ์  คุ้มพวก
2. เด็กชายพิทักษ์  ฐานเจริญ
 
1. นายขจร  ไกรสกุล
 
159 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงนัททพร  พันธ์วงษ์
2. เด็กหญิงศิริพร  บุึญชู
 
1. นายณรงค์  ยูงหนู
2. นางมาลินี  อาบสุวรรณ์
 
160 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กชายธนกร  สันพันธ์
2. เด็กชายวัชรพงษ์  ทองทา
 
1. นางสาวกนกวรรณ  ฉั่วรัตนกุล
 
161 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม    
162 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กชายพิพัฒน์  จันทร์ทิพย์
 
1. นางสาวกนกวรรณ  ฉั่วรัตนกุล
 
163 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงศศินา  ภิรมย์กิจ
 
1. นายวิรัช  ขุนสูงเนิน
 
164 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นายขจรศักดิ์  ไชยดี
 
1. นายจักรพันธ์  ญาณะนันท์
 
165 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นายชาญณรงค์  แดงประคำ
 
1. นายประเสริฐศักดิ์  ธีรกุล
 
166 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 78 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยยางวิทยาคม 1. นายวีระพล  แก้วเวียง
 
1. นางพัชรินทร์  อิ่มเพ็ง
 
167 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กชายณัฐพงศ์  วงค์เทพ
2. เด็กชายณัฐภัทร  บำรุงเผ่า
3. เด็กชายวีระ  ชูเดช
 
1. นายประเสริฐ  บึงอ้อ
 
168 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงถนัฐดา  ต้นวุทธิ์
2. เด็กหญิงปรียาภรณ์  พิมพ์กนกพล
3. เด็กหญิงอาภาภรณ์   นาดี
 
1. นายณรงค์  ยูงหนู
2. นางมาลินี  อาบสุวรรณ์
 
169 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กชายภัทรพงษ์  ทนสูงเนิน
2. เด็กชายราชัน  สิงห์คำป้อง
3. เด็กชายวชิรพันธ์  งามเลิศ
 
1. นายดุสิต  ทองวรรณ
2. นายนพเก้า  สำราญจิต
 
170 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นายณัฐพพงษ์  นามวงค์
2. นายนฤพล  ทองน้อย
3. นายอรรถพล  เขี่ยงถุง
 
1. นายตชาชาต  ฝอยวารี
2. นายฤทธิชัย  มาปัสสาเดชากุล
 
171 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นางสาวชาลิสา  แก้วบุรี
2. นายพัฒนา  ทวีชาติ
3. นายวุฒิชัย  ทวีชีพ
 
1. นายจักรพันธ์  ญาณะนันท์
2. นายยุทธศักดิ์  ลุมไธสงค์
 
172 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.4-ม.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นางสาวนุสบา  นันธิษา
2. นางสาวสุธีรา  รัตนะ
3. นายอดิศักดิ์  คำทุม
 
1. นายสรรพชัย  อินทสุวรรณ
 
173 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3 92.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงภานุมาศ  วิชัยโย
 
1. นายอดิศักดิ์  จันประจำ
 
174 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ม.4-ม.6 89.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาววิไลพร  กมลสมภพ
 
1. นายพิชิต  กิจวาส
 
175 ศิลปะ เดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3 87.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงธัญลักษณ์  ฉิมสะอาด
 
1. นางสาวทัศนีย์  คณาธรรม
 
176 ศิลปะ เดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ    
177 ศิลปะ เดี่ยวระนาดเอก ม.4-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา    
178 ศิลปะ เดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3 90.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน    
179 ศิลปะ เดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3 84.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. เด็กชายนัทธพงษ์  ช่วยขิต
 
1. นายพิทูล  ไชยศิริ
 
180 ศิลปะ เดี่ยวระนาดทุ้ม ม.4-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นายสวัสดิ์พงษ์  พรรษา
 
1. นายพิชิต  กิจวาส
 
181 ศิลปะ เดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 81.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. เด็กชายอนุพงษ์  วงษ์ศรีแก้ว
 
1. นายพิทูล  ไชยศิริ
 
182 ศิลปะ เดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.4-ม.6 94.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาวอารีรัตน์  ยวงทอง
 
1. นายพิชิต  กิจวาส
 
183 ศิลปะ เดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3 80.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงศศิธร  แม้นมณี
 
1. นายไมตรี  ดลราษี
 
184 ศิลปะ เดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3 93.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงลักษณาวิไล  คำไหล
 
1. นายอดิศักดิ์  จันประจำ
 
185 ศิลปะ เดี่ยวซอด้วง ม.4-ม.6 87.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวกาญจนา  เอกอาวุธ
 
1. นางหยกฟ้า  ตั้งพงษ์
 
186 ศิลปะ เดี่ยวซอด้วง ม.4-ม.6 83.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว    
187 ศิลปะ เดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงนภัสสร  พลอยขุนทด
 
1. นายไมตรี  ดลราษี
 
188 ศิลปะ เดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3 83.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. เด็กหญิงสุนิตา  หงส์ปัสสา
 
1. นายพิทูล  ไชยศิริ
 
189 ศิลปะ เดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงภัทรสุดา  โพธิ์เงิน
 
1. นายอดิศักดิ์  จันประจำ
 
190 ศิลปะ เดี่ยวจะเข้ ม.4-ม.6 96.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายนบ  ลิ้มประเสริฐ
 
1. นายละออง  แกมคำ
 
191 ศิลปะ เดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.1-ม.3 84.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงกัลยาภักดิ์  ปันสกุล
 
1. นายไมตรี  ดลราษี
 
192 ศิลปะ เดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.1-ม.3 85.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงภัทราวรรณ  หาญจันทร์
 
1. นางสาวทัศนีย์  คณาธรรม
 
193 ศิลปะ เดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.4-ม.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวกมลชนก  ก้อนเงิน
 
1. นายไมตรี  ดลราษี
 
194 ศิลปะ เดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กชายพันธยุทธ  หมู่โสภณ
 
1. นายไมตรี  ดลราษี
 
195 ศิลปะ เดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 93.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงสาวิตรี  ธงภักดิ์
 
1. นายอดิศักดิ์  จันประจำ
 
196 ศิลปะ เดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.4-ม.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นายอดิสรณ์  นาคสมบูรณ์
 
1. นายไมตรี  ดลราษี
 
197 ศิลปะ เดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.4-ม.6 89.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาวอภิญญา  คำตา
 
1. นางสมพิศ  วิเซีย
 
198 ศิลปะ วงดนตรีไทยวงเครื่องสายวงเล็ก ม.1-ม.6 94.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ประเสริฐจรรยา
2. เด็กหญิงภัทรสุดา  โพธิ์เงิน
3. เด็กหญิงภานุมาศ  วิชัยโย
4. เด็กหญิงภาวิดา  ไพศาลธรรม
5. เด็กหญิงระพีพร  มั่นคง
6. เด็กหญิงลักษณาวิไล  คำไหล
7. เด็กหญิงสาวิตรี  ธงภักดิ์
8. เด็กหญิงอรวรรณ  หมั่นจิตร
 
1. นายอดิศักดิ์  จันประจำ
 
199 ศิลปะ วงปี่พาทย์ไม้นวมผสมเครื่องสายเครื่องเดียว ม.1-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ประเสริฐจรรยา
2. เด็กหญิงจุฑารัตน์  จันทร์กลาง
3. เด็กหญิงฐีติวรดา  ธงเค็ง
4. นางสาวทาริกา  ตาเกิด
5. นางสาวพัชรา  ยอดท่าหว้า
6. เด็กหญิงภานุมาศ  วิชัยโย
7. เด็กหญิงระพีพร  มั่นคง
8. เด็กหญิงลักษณาวิไล  คำไหล
9. เด็กหญิงวรรณิดา  เตชวนิช
10. เด็กหญิงวินิชชา  เหล่าฤทธิ์
11. เด็กหญิงสายชล  มณีโชติ
12. เด็กหญิงสาวิตรี  ธงภักดิ์
13. เด็กหญิงสุชัญญาภัส  รอญไพรี
14. นางสาวอรวรรณ  หมั่นจิตร
15. เด็กหญิงเจนจิรา  บุญคำ
 
1. นายอดิศักดิ์  จันประจำ
 
200 ศิลปะ วงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ม.1-ม.6 93.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กชายกลเดช  ชาติมนตรี
2. นายกษิดิศ  บรรจงลักษณ์
3. นางสาวจิตราวิญ  ชนินกุล
4. นางสาวญาณินท์  สิงห์กุล
5. เด็กหญิงณัฐพร  กิจวาส
6. นายทศพล  เสี่ยงบุญ
7. นายพงษ์พันธ์  ชัยจร
8. นางสาวพรรธิภา  ทับเสถียร
9. นางสาววิไลพร  กมลสมภพ
10. นายสวัสดิ์พงษ์  พรรษา
11. เด็กชายองอาจ  จารนัย
12. นางสาวอารีรัตน์  ยวงทอง
 
1. นายพิชิต  กิจวาส
 
201 ศิลปะ วงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ม.1-ม.6 91.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ    
202 ศิลปะ วงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ม.1-ม.6 81.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงกมลชนก  จันทร์สำราญ
2. นายกฤษฎา  วงษ์ชาลี
3. เด็กชายคีรีรัตน์  กลั่นตา
4. เด็กหญิงจิราภรณ์  ภูมิคอนสาร
5. นางสาวจุฑามาศ  ถาวรรัตน์
6. นางสาวจุฑามาศ  ละอองศรี
7. เด็กหญิงชญานิษฐ์  ต่อประโยชน์
8. นางสาวชลธิชา  สู่หญ้านาง
9. เด็กหญิงฐิติรัตน์  คำพิกุล
10. นางสาวฐิติสุดา  จำปาดวง
11. นางสาวตมิสา  สอนพลู
12. นายธนวัฒน์  จันต๊ะสุรินทร์
13. นางสาวธมนวรรณ  นามกุณี
14. นายธวัชชัย  เกิดสมบูรณ์
15. เด็กชายนพดล  แก่นแก้ว
16. เด็กหญิงนภสร  ชินหงษ์
17. นายนัฐเวช  เชียงกุล
18. เด็กหญิงนัทรียา  หงอกภิลัย
19. เด็กหญิงนิตยา  ชัยโก
20. นางสาวบุษกร  ใจหาญ
21. นางสาวปนัดดา  พิมพรมมา
22. นางสาวปนัดดา  บุญโสภณ
23. เด็กหญิงปาริชาติ  มโนมัย
24. เด็กหญิงพรนภา  เชื้อสามารถ
25. นายพิชา  แซ่ลี่
26. เด็กหญิงพิมพิไล  เค้พวง
27. เด็กหญิงภัทรจิตตรา  ปราบวารินทร์
28. เด็กหญิงภัทรธิรา  ต่อวาส
29. นางสาวมนต์นภา  แย้มอดุลย์
30. เด็กหญิงมัลติกา  อ่อนอภัย
31. นางสาวมาริษา  สมจิตร
32. เด็กหญิงวนิดา  สุโนนทอง
33. เด็กชายวีรยุทธ  ฐานเจริญ
34. นางสาวสุวรรณลักษณ์  จันทร์เสน
35. เด็กหญิงอมรรัตน์  จิตพิไล
36. เด็กหญิงอัยณา  หล่อปรีชากุล
 
1. นายเอ็ม  สุขขา
 
203 ศิลปะ วงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ม.1-ม.6 88.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นายกรนารายณ์  มณีจันทร์
2. นายคมสันต์  วิชาชัย
3. นางสาวจันชุดา  มาท้าว
4. นายจิระพันธ์  คงโนนกอก
5. นางสาวฉัตรธิมา  ฤาชา
6. นายชัชชล  คณะเพ็ชร
7. นายชัยยา  ขจรภพ
8. นางสาวชาริดา  พาสีชา
9. นางสาวฑิฆัมพร  สนั่นเมือง
10. นางสาวทิพย์อุษา  กล้าไพรี
11. นางสาวนรินทร์ธรณ์  จาระ
12. นางสาวนวลฉวี  พานเงิน
13. นายนันทกร  พูลประสิทธิ์
14. เด็กหญิงน้ำทิพย์  อุไรรัมย์
15. เด็กหญิงพรวิไล  จันทะดวง
16. นายพัทธิญะ  กำลังยงค์
17. นายพิพัฒน์  แกมกระโทก
18. นายพิศุทธิ์  ผาสุข
19. เด็กชายภคพัฒน์  อยู่ประเสริฐ
20. นายมาวิน  โชคเจริญ
21. นางสาวมิ่งขวัญ  แก้วโยธา
22. นายมเหสักข์  ผุดผาด
23. นางสาวรัชนีกร  ประเสริฐ
24. เด็กชายรัชพล  สนั่นเมือง
25. นายรุ่งเพชร  สุภพล
26. นางสาววนัสนันท์  มีไม่วาย
27. นางสาววนิดา  ตันชัยฤทธิกุล
28. นายวันชัย  หน่วงกลาง
29. เด็กชายวันชัย  เวียนโคกสูง
30. เด็กชายวีระ  ชูเดช
31. นายวุฒิชัย  คงโนนกอก
32. เด็กหญิงศิริยากร  แก้วกระจ่าง
33. นายสราวุฒิ  คำมูลละคร
34. นายสาธิตย์  พรมเดื่อ
35. นางสาวสไบทิพย์  มีแก้ว
36. เด็กหญิงอนิญชนา  อุทัยสา
37. นางสาวอรนุช  ชาติจันทึก
38. เด็กชายอรุณ  คุ้มบุ่งคล้า
39. นางสาวเกวลิน  กลิ่นศรีสุข
40. นายเกียรติศักดิ์  บุญเดช
 
1. นายพิสิฐชัย  บุญหนา
 
204 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 93.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กชายพิพิธภัณฑ์  พงศ์สุวรรณ์
 
1. นายชูสกุล  ทราบพรมราช
 
205 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 94.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กชายอดิศร  ชำนาญกุล
 
1. นางชลกานต์   ชาลีเครือ
 
206 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 78.66 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก    
207 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นายภานุพงษ์  อ้นคำ
 
1. นางสาวปารัชญ์  ต่อพันธ์
 
208 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 90.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นายเทวัญ  เมืองแสน
 
1. นายคมสันย์  วรรณจักร์
 
209 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 92.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นายสุธี  เรืองจันทึก
 
1. นายอริยพล  อุดมอภิญญา
 
210 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 90.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงจินดา  ไตรเสนีย์
 
1. นางสาวณิช่า  นุชภิเรนทร์
 
211 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 87.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงนิรมล  พงศ์สุวรรณ
 
1. นางอุมารินทร์  จำนงชอบ
 
212 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กหญิงกิตติมา  เงินจัตุรัส
 
1. นางไกรรักษ์  บุญตอบ
 
213 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 93.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวดลยา  เอี้ยงสูง
 
1. นายดิลก เมธา  มานะศิลป์
 
214 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 96.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวกนกพร  วงษ์ชัย
 
1. นายสุริยา  นาคะพงษ์
 
215 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 90.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวสุกัญญา  คำภู
 
1. นางปัญจรัชติ์  สุจำนงค์
 
216 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 68 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายชินวัตร  ลาดอุโป
 
1. นางสาวณิชา  นุชภิเรนทร์
 
217 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 68 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก    
218 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 68.6 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงกนกอร  หลงน้อย
 
1. นายเอนก  ชำนาญ
 
219 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 74.5 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงพัทธนันท์  ครองสมบัติ
 
1. นายสุริยา  นาคะพงษ์
 
220 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ปรเะเภทหญิง ม.1-ม.3 83.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงชาลิสา  ทวีวัฒนพงษ์
 
1. นายสุริยา  นาคะพงษ์
 
221 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ปรเะเภทหญิง ม.1-ม.3 74.75 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยแย้วิทยา    
222 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6 71.75 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นายจิรายุ  สังสีแก้ว
 
1. นางอุ้มพร  จำเริญสุข
 
223 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6 76 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นายอภิวัฒน์  ศรีวิเศษ
 
1. นายสมนึก  เนียมไธสง
 
224 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 82.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นางสาวสุวรรณา  จันทร์พงษ์
 
1. นางอุ้มพร  จำเริญสุข
 
225 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. นางสาวศศิกร  โพธิลุน
 
1. นายคนอง  มณีรัตน์
 
226 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 80.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. นางสาวเบญจวรรณ  โคตรมณี
 
1. นางดาวรุ่ง  ศิริภูมิ
 
227 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 77.33 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวปวีณา  ศรีภูษณาพรรณ
 
1. นายสุรสิทธิ์  รชตมงคลวิทย์
 
228 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 77.25 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม    
229 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. นางสาวศศิธร  โมธิลุน
 
 
230 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายวิศาล  คงสูงเนิน
 
1. นายสุรศักดิ์  หาญธีระพิทักษ์
 
231 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 78.25 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก    
232 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 84.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. นายอนันตชัย  ไชโย
 
1. นางชลกานต์  ชาลีเครือ
 
233 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 90.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นายภานุพงษ์  อ้นคำ
 
1. นายสุทธศักดิ์  ขวัญศักดิ์
 
234 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 87.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นายอัมพุ  คบสหาย
 
1. นายกิตติ์ธีธัช  กีรติชยานนท์
 
235 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 86.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กหญิงพรพรรณ  พรมจันทร์
 
1. นางชลกานต์  ชาลีเครือ
 
236 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 88.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงอังสุมา  เกียรตินอก
 
1. นายสุเทพ  ทิพโชติ
 
237 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 92.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวจินดา  ไตรเสนีย์
 
1. นางสาวณิชา  นุชภิเรนทร์
 
238 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวกิตติวรรณ  นามสุข
 
1. นายวรวุฒิ  วิหงส์
 
239 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 95.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาววิสาสินี  สาขา
 
1. นายสุริยา  นาคะพงษ์
 
240 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 87.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวนิรชา  อบมา
 
1. นางปัญจรัชติ์  สุจำนงค์
 
241 ศิลปะ ประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3 45 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงกรกนก  พรมมะณี
2. เด็กหญิงจิดาภา  เทพจันทร์
3. เด็กหญิงชลดา  ยอดแก้ว
4. เด็กหญิงธัญญารัตน์  หอมวงษ์
5. เด็กหญิงธัญญาเรศ  ภูมิภู
6. เด็กหญิงนภัสสร  จันยอย
7. เด็กหญิงประภาพร  บัวสิม
8. เด็กหญิงพนัดดา  พลแสน
9. เด็กหญิงวธิปตชา  ภิญโญพันธ์
10. เด็กหญิงวรรณิสา  แดงเดช
11. เด็กหญิงศศิวิมล  บุราณ
12. เด็กหญิงศิรินทิพย์  กมล
13. เด็กหญิงสมฤทัย  ขุระพันธ์
14. เด็กหญิงสิรามล  มนต์ช่วย
15. เด็กหญิงสุพรรษา  สร้อยจรุง
16. เด็กหญิงสุพัตรา  เจริญชีพ
17. เด็กหญิงอธิษฐาน  จรูญศรี
18. เด็กหญิงอิสรา  นาคำ
19. เด็กหญิงเกวรินทร์  วงศ์เพชร
20. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  จิตรภิลัย
 
1. นายไมตรี  ดลราษี
 
242 ศิลปะ ประกวดขับขานประสานเสียง ม.4-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นายกรกฎ  สัมมาพล
2. นางสาวขวัญกมล  พรมผล
3. นางสาวจริยา  จรัสศรี
4. นายจิรายุ  ที่รักษ์
5. นางสาวชฎาพร  เลิศมะเลา
6. นางสาวชไมพร  ดำรงค์ภูมิ
7. นางสาวฐิติมา  ภุมภาว์
8. นายณัฐกร  ป้องชาลี
9. นางสาวณัฐปรียา  เพชรศร
10. นางสาวดาราพร  โลมะบุตร
11. นางสาวธารารินทร์  แก้วไพร
12. นางสาวนรินธร  แคเขว้า
13. นายนิวัฒน์  ไชยพิมพ์
14. นางสาวประภัสสร  คำบอนพิทักษ์
15. นางสาวปวีณา  ใยโนนตาด
16. นายพีรพล  ชัยสี
17. นางสาวภาวินีย์  เกตุทอง
18. นางสาวรลิตา  มิตรชอบ
19. นายวรฉัตร  จารนัย
20. นายวัชรพงษ์  แนวโนนทัน
21. นางสาววิภา  จินดาดวง
22. นายศราวุฒิ  เหลาหวายนอก
23. นางสาวสุวิมล  ชัยเขว้า
24. นางสาวอภัสนันท์  รวมชัยภูมิ
25. นางสาวอมรรัตน์  อำภาวงค์
26. เด็กหญิงอรุณพร  มวลชัยภูมิ
27. นางสาวเกตุวดี  ศรีชัยมูล
28. นางสาวเมริสา  ศรีกุศล
29. นางสาวเสาวภา  ใสแสง
30. นายแมน  เด่นพงษ์
 
1. นายปรัชญา  ต่อสกุล
2. นางปิยะนาถ  กวางชี
3. นายพิชิต  กิจวาส
4. นายวศิน  ทองสาย
5. นางอังคนา  หล่ออรุโณทัย
 
243 ศิลปะ ประกวดขับขานประสานเสียง ม.4-ม.6 71 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวกัลยา  ฤทธิ์สิง
2. นายกิตติพัฒน์  กึมขุนทด
3. นางสาวจาริณี  เป่าสร้อย
4. นางสาวจิตรา  งามชน
5. นางสาวชฎาฉัตร  มาตวิเศษ
6. นางสาวชลดา  แคนเภาว์
7. นางสาวณัฐติยา  แจ่มกระจ่าง
8. นางสาวณัฐรุจา  แก้วเพชร
9. นายดนัยกร  พันธุรัตน์
10. นางสาวดรรชนี  ประสมสิน
11. นายนฤพล  จันทร์สว่าง
12. นางสาวนิศาชล  รอไธสง
13. นางสาวบุญรอด  ปาปะทัง
14. นางสาวประภาพรรณ  สิมบุตร
15. นางสาวปิยธิดา  ผุยดี
16. นางสาวพัศนีย์  ชะนะเพีย
17. นางสาวมนฤดี  พรมสี
18. นางสาวมัสญา  สากุล
19. นางสาวรัตนาภรณ์  เกิดโมลี
20. นายวุฒิพงษ์  วินาสันตุ
21. นายศักดา  เชียงเครือ
22. นางสาวศุภิสราวรรณ  พรประสิทธิ์
23. นางสาวสุนันทา  สุดสันเทียะ
24. นางสาวสุนิศา  นวลสระเกตุ
25. นางสาวสุภาพร  แก้วกล้า
26. นายสุวิทย์  สุมาลี
27. นางสาวอัญธิกา  พับขุนทด
28. นางสาวอาทิตยา  ชอบไว
29. นายอาทิตย์  ศรีขุน
30. นางสาวเฉลิมขวัญ  ชัยขุนทด
31. นายเดชา  อยู่สบาย
32. นายเธียรวิชญ์  จิตรกานต์
33. นางสาวแจ่มใส  เคารพ
34. นางสาวโศรญา  มานอก
 
1. นางสาวยุพาพร  ศรีโยธา
2. นายโชคชัย  พลชำนิ
 
244 ศิลปะ ประกวดขับขานประสานเสียง ม.4-ม.6 76.75 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวกฐิน  โชคบัณฑิต
2. นายขจรศักด์  หนูสรี
3. นายจิระภัทร์  ธานี
4. นางสาวชบาไพร  คงโนนกอก
5. นายณัฐบดี  ศรีวิชัย
6. นายทักษิณ  ชาติประยูร
7. นางสาวทัศดาว  ภิญโญฤทธิ์
8. นางสาวทิพย์ติวรรณ  แก้วธรรม
9. นายธนัญชัย  เสาทอง
10. นายธวัชชัย  โชคบัณฑิต
11. นายธีระพงษ์  ทองดี
12. นายธีระพงษ์  ทองดี
13. นางสาวบัณฑิตา  ชำนาญ
14. นางสาวบุษบา  พรวงสูงเนิน
15. นายปฏิภาณ  ส่งสุข
16. นายผดุงศักดิ์  กุลทวง
17. นางสาวพรนิภา  รัมณีย์
18. นางสาวพัชรี  ไทยบำรุง
19. นางสาวพัฒนาวดี  เทือกอุด
20. นายพูนศักดิ์  ชำนาญพล
21. นายยืนยง  ทรงคาศรี
22. นางสาวรัตนา  เหลาปัญญา
23. นางสาววนิดา  พามี
24. นางสาววราภรณ์  คลังคำถา
25. นายวันนิสา  พรแสน
26. นางสาววาสนา  โคตรศรี
27. นางสาววิชุดา  ลารัตน์
28. นายวิญญู  ผานิล
29. นางสาวศิรินภา  สมวงษา
30. นางสาวศิริวรรณ  จันทร์นันต์
31. นางสาวศิลป์ศุภา  แก้วกาหลง
32. นายสราวุฒิ  แผลงศาตรา
33. นางสาวสวงสุดา  โชคบัณฑิต
34. นางสาวสุกัญญา  กาญจนะกูล
35. นางสาวสุชาดา  ขาวผ่วน
36. นายสุทัศน์  แสงเดือน
37. นายอติพล  พงพันนา
38. นายอลงกต  คำภาเขียว
39. เด็กชายเบญจวรรณ  สุนทรพงษ์
40. นางสาวเพ็ญนภา  ช่างหล่อ
 
1. นายตชาชาต  ฝอยวารี
2. นายปรัชญาณี   ไทยน้อย
3. นายฤทธิชัย  มาปัสสาเดชากุล
4. นายสุรชัย  มรรควัน
5. นายอนุชา  ทวีสินธุ์
 
245 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กชายจตุพล  ฟ้อนบำเลอ
2. เด็กหญิงณัฐวดี  เพ็ญญะ
3. เด็กชายทัศนัย  คชราช
4. เด็กชายธนากร  เอกศรี
5. เด็กชายธีรพัฒน์  บุญทัศน์
6. เด็กหญิงนันธิดา  บุญทัศน์
7. เด็กหญิงปนัดดา  หล่าศรี
8. เด็กหญิงมาลิตา  โพธิ์เงิน
9. เด็กหญิงสุทธิดา  ประทุมสินธุ์
10. เด็กชายเอกรัตน์  โพนทอง
 
1. นายธนากร  ราชาเดช
2. นางสาวอาทิตยา  พิมพา
3. นายไพบูลย์  ก้อนเงิน
 
246 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กชายฉัตรชัย   ไพรศรี
2. เด็กหญิงปิยธิดา  ชำนาญ
3. เด็กชายพงศกร  ประเสริฐแท่น
4. เด็กหญิงวิภาวดี  อนันเต่า
5. เด็กหญิงศิริญญา  พงษ์สระพัง
6. เด็กหญิงศิริรัตน์  ย่งเพชร
7. เด็กชายสุทธิพงษ์   ผลเหลือ
8. เด็กชายไอศูนย์  มสิกพรรค
 
1. นางสาวปรัชญาณี   ไทยน้อย
2. นายสุรชัย  มรรควัน
 
247 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.4-ม.6 95.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายกิติภูมิ  เจริญภูมิ
2. นายณรงค์เดช  ฝ่ายศูนย์
3. เด็กชายประยุทธ  ปาไข
4. เด็กหญิงปาริฉัตร  รอนยุทธ
5. เด็กหญิงมณธิชา  บุญลือ
6. นายศตวรรษ  สมศรี
7. เด็กหญิงสวรรณยา  ฉลองธรรม
8. เด็กหญิงสุมินตรา  สนองผิว
 
1. นางสุมิตรา  ภิรมย์กิจ
 
248 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.4-ม.6 89.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นางสาวกัลยาณี  รวมใหม่
2. นายจรรยา  ลาระคร
3. นางสาวธาริกา  เทพวงษ์
4. นายนราธิป  ชนเวียน
5. นางสาวรุ่งฤดี  เทพอุทัย
6. นายศุภนัฐ  พัดไธสง
7. นายสรชัย  มุ่งซ้อนกลาง
8. นางสาวสวรรญา  บุผาลา
9. นางสาวสุวรรณี  หล่าหา
10. นายอดิศักดิ์  ดอกพิกุล
 
1. นางสาวซ่อนกลิ่น  โคสาพัด
2. นางประกาย  วงศ์อุดม
3. นางรังษิยา  สากุล
 
249 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.4-ม.6 97.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายทศพร  หมื่นน้อย
2. นางสาวปัทมาภรณ์  บำรุงชัย
3. นายปุริศ  ยะสูงเนิน
4. เด็กชายพิทยา  ทองสาย
5. นายพีระพัฒน์  ยวงสุวรรณ
6. นางสาวลักขณา  มาสิงห์
7. เด็กหญิงลัดดา  คงม่วงหมู่
8. เด็กหญิงวาศิฏฐี  ช้างหมื่นไวย
9. นายศุภกิจ  จันทร์ทร
10. นางสาวอรศร  ดีหลี
 
1. นายณัฐวุฒิ  ทรัพย์ทั้งสาม
2. นางสาวสุปาริชาติ  สุวรรณชัย
3. นางไกรรักษ์  บุญตอบ
 
250 ศิลปะ แข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3 87.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กหญิงขวัญมนัส  หาญคง
2. เด็กหญิงทัดดาว  จันทร์พยัคฆ์
3. เด็กหญิงธิดารัตน์  เก็งชัยภูมิ
4. เด็กหญิงนวพร  หาญเสนา
5. เด็กหญิงวิไลลักษณ์  ตรงเมธี
6. เด็กหญิงศุภนิดา  ไตรสงคราม
7. เด็กหญิงอนัญพร  ตั้งใจ
8. เด็กหญิงอรรัมภา  ศรีวิไล
 
1. นางขวัญจิรา  วงแหวน
2. นางสาวสุมารินทร์   สามารถกุล
3. นายเอกลักษณ์  บูรณ์เจริญ
4. นางเอื้ออารีย์  ฤทธิ์สำเร็จ
 
251 ศิลปะ แข่งขันระบำมาตรฐาน ม.4-ม.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นางสาวปภัสวดี  สุุวรรณทอง
2. นางสาววธัญญา  ประยูรหาญ
3. นายสถิตย์พร  จงมีเสร็จ
4. นางสาวสุชาสินี  ครองเคหา
5. นายอภิชาติ  จินดามาตร
6. นายเกียรติศักดิ์  หิรัญคำ
 
1. นางนิตยา  ลาเหลา
 
252 ศิลปะ แข่งขันระบำมาตรฐาน ม.4-ม.6 88.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นายพิพัฒน์  มโนศรี
2. นางสาวพิมพ์ประภา  สุขนอก
3. นางสาววิยะดา  เหล่าทองสิงห์
4. นายสุทธิวัฒน์  แจ่มใส
5. นางสาวสุพรรษา  แซ่ตั้ง
6. นายสุวิทย์  พื้นหินลาด
7. นายอภิชัย  หาญกล้า
8. นางสาวอภิญญา  พงษ์สระพัง
 
1. นางสาวปรัชญาณี   ไทยน้อย
 
253 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงชุติมณฑ์  ใจยวน
2. เด็กหญิงฐิตาพร  ภาคย์ศุภกร
3. เด็กหญิงฐิติยา  สีบานเย็น
4. เด็กหญิงตรีทิพย์  ขวัญมา
5. เด็กหญิงธัญชนก  เนื่องชุมพล
6. เด็กหญิงนนทินี  ภิรมย์ไกรภักดิ์
7. เด็กหญิงมณีรัตน์  มงคลเขียว
8. เด็กหญิงลลิตา  สมีแจ้ง
9. เด็กหญิงสิริรัตน์  ครองตาเนิน
10. เด็กหญิงสุระ  จันทรทัสโต
11. นางสาวอุทัยวรรณ  ศรีอุดม
 
1. นายจิรกานต์  คำโมง
2. นางสาวปารัชญ์  ต่อพันธ์
 
254 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 91.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กหญิงชลดา  การะเกษ
2. เด็กหญิงณัฐวดี  เพ็ญญะ
3. เด็กหญิงนิรัชษา  สารมโน
4. เด็กหญิงปนัดดา  ดีโคตร
5. เด็กหญิงปนัดดา  หล่าศรี
6. เด็กหญิงพิจิตรา  มุทาพร
7. เด็กหญิงลลิตา  วงศ์กา
8. เด็กหญิงวรรณพร  สุดหอม
 
1. นายธนากร  ราชาเดช
2. นางสาวสุเนตร  แก้งคำ
3. นางสาวอมรรัตน์  มาตรวงษ์
4. นางสาวอาทิตยา  พิมพา
 
255 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6 94.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นางสาวฉัตรชญา  ปรือทอง
2. นางสาวณัฐนันท์  ทรัพย์สุวรรณ์
3. เด็กหญิงนันธิดา  บุญทัศน์
4. นางสาวพรนภา  ปู่ทา
5. นางสาวภิรมย์ญา  จันทร์แป๊ะ
6. นางสาวศิริรัตน์  แก้ววิศาสตร์
7. นางสาวสุดารัตน์  กระมูลวงศ์
8. เด็กหญิงสุทธิดา  ประทุมสินธุ์
 
1. นายธนากร  ราชาเดช
2. นางสาวสุเนตร  แก้งคำ
3. นางสาวอมรรัตน์  มาตรวงษ์
4. นางสาวอาทิตยา  พิมพา
 
256 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6 86.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวกมลชนก  ดาโม้
2. นางสาวธนาพร  เพชรวิศิษฐ
3. นางสาวนัยน์ปพร  จันทร์บาง
4. นางสาวปรารถนา  หัวใจฉ่ำ
5. นายภาติยะ  เกิดจัตุรัส
6. นางสาววริษา  สีมา
7. เด็กหญิงสมสุข  เพชรวิเศษอุดม
 
1. นางอุมารินทร์  จำนงชอบ
 
257 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 93.3 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายกฤษณรงค์  ชิงชัยภูมิ
2. เด็กหญิงจุไรรัตน์  สวนห้วยไผ่
3. เด็กชายทินกร  วินิจ
4. เด็กหญิงปัทมาวดี  สีหาบุตร
5. เด็กหญิงพรรณิภา  ศรีวิสุทธิ์
6. เด็กหญิงพัชรี  มาสิงห์
7. เด็กหญิงภัทราภรณ์  คงศิลา
8. เด็กชายวีระชาติ  ประเสริฐ
9. เด็กหญิงศิริญญา  บัวสระ
10. เด็กหญิงศุภาพิชญ์  พลพวก
11. เด็กชายสนันท์  บุญขัน
12. เด็กชายอนุชา  โกพิมาย
13. เด็กหญิงอรอนงค์  คำขุนทด
14. เด็กหญิงเกษรา  ภูพวงสี
15. เด็กชายเหมราช  ลำพึง
16. เด็กหญิงโชษิตา  สุพรรณ์
 
1. นายคมสันย์  วรรณจักร์
2. นายประดิษฐ์  คำชา
3. นายพิชิตชัย  ลามะให
4. นายสุเทพ  ทิพโชติ
5. นางเตือนใจ  ศรีสุพรรณ
 
258 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ย่งเพชร
2. เด็กหญิงขัติยาพร  ชำนาญ
3. เด็กหญิงจุฑามาศ  แสนโคตร
4. เด็กชายฉัตรชัย   ไพรศรี
5. เด็กหญิงธันญา  ศรีสมุทร
6. เด็กหญิงวิภาวดี  อนันเต่า
7. เด็กหญิงวิไลลักษณ์  พันสิงห์
8. เด็กหญิงศิริญญา  พงษ์สระพัง
9. เด็กหญิงศิริรัตน์  ย่งเพชร
10. เด็กชายไอศูนย์  มสิกพรรค
 
1. นายตชาชาต  ฝอยวารี
2. นางสาวปรัชญาณี   ไทยน้อย
3. นายฤทธิชัย  มาปัสสาเดชากุล
4. นายสุรชัย  มรรควัน
5. นายอนุชา  ทวีสินธุ์
 
259 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.4-ม.6 93.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  กุลวงศ์
2. นางสาวชฎาภรณ์  คะสูงเนิน
3. นางสาวธิดาทอง  ยอดทุม
4. นางสาวนริศรา  เฉยชัยภูมิ
5. เด็กหญิงนฤมล  เจนชัยภูมิ
6. นางสาวปนัดดา  ชุ่มนาเสียว
7. นางสาวปาหนัน  เรียงไข
8. เด็กหญิงปิยนัฐ  ดอกไม้
9. เด็กหญิงพัชราภรณ์   ภานุเดชภานุพัชร
10. เด็กชายมารุต  สารมะโน
11. นางสาวรุจิษยา  ศรีเศรษฐา
12. นายวทัญญู  ทุ่มกว้าง
13. เด็กหญิงศุภิสรา  ศรีเศรษฐา
14. เด็กหญิงสิริยากร  โชคเหมาะ
15. นางสาวสุกัญญา  น้อยเวียง
16. นางสาวอนัญญา  วงศ์ใหญ่
 
1. นางกนกภรณ์  บุญคุ้ม
2. นางรัตน์ประณี  รินทะจักร
3. นางสาวโยศิตา  สมางชัย
 
260 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.4-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวดวงกมล  จันทร์ทาน
2. นางสาวนิรันตรี  ปิ่นนาค
3. นายมีนาภัทร  หม่องคำมี
4. นางสาวลลิตา  ฉิมนอก
5. นางสาวสมหญิง  พิมพ์สำราญ
6. นายอานนท์  บุญพิทักษ์ษร
 
1. นางสาวพานทอง  มนตรี
2. นางสาวยุพาพร  ศรีโยธา
 
261 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.4-ม.6 89.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวกัลยา  พงษ์สะพุง
2. นางสาวกำไร  แซงลำ
3. นายจักรพันธ์  โนนฤาชา
4. นางสาวจิราภรณ์  หอมหวล
5. นายทินกร  วินิจ
6. นางสาววรรณิศา  ภูมิชัยสิทธิ์
7. นางสาววาสนา  ดาสุขัง
8. นายวีระชาติ  ประเสริฐ
9. นางสาวศิริพร  ชานนท์เมือง
10. นายสนันท์  บุญขัน
11. นางสาวสุดารัตน์  เจียชาลี
12. นางสาวสุพัตรา  บุตรเขียว
13. นางสาวสุวนันท์  เพ็งปัญจ่า
14. นายอนุชา  โกพิมาย
15. นางสาวเจนจิรา  สมบัติ
16. นายเสกสรร  โนนฤาชา
 
1. นายคมสันย์  วรรณจักร์
2. นายพิชิตชัย  ลามะให
3. นางวรรณภา  ทิพโชติ
4. นายสุเทพ  ทิพโชติ
5. นางเตือนใจ  ศรีสุพรรณ
 
262 ศิลปะ แข่งขันการแสดงตลก ม.1-ม.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กชายจิรพงศ์  ตู้คำ
2. เด็กชายธีรศักดิ์  หงศรีเมือง
3. เด็กชายพลศักดิ์  เลิศคอนสาร
4. เด็กชายวัชรพล  ทุ่มเที่ยง
5. เด็กชายอนุชิต  ศรีหัวแฮ
 
1. นางสาวชนาภา  วอนเก่าน้อย
2. นางสาวฑิตยาภรณ์  แจ้งคำ
 
263 ศิลปะ แข่งขันการแสดงตลก ม.1-ม.6 93.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. นางสาวกฤติยาณี  โสพัฒน์
2. นางสาววริญญา  ดังชัยภูมิ
3. นายวศิน  หาญกุดตุ้ม
4. นายวิวาห์  สิงห์นอก
5. เด็กชายศุภชัย  จำชาติ
 
1. นางวราภรณ์  ปากเมย
 
264 ศิลปะ แข่งขันมายากล ม.4-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. นายวัชรพงษ์  อินแสง
2. นางสาวสายฝน  แพงชัยภูมิ
 
1. นางวราภรณ์  ปากเมย
 
265 ศิลปะ แข่งขันมายากล ม.4-ม.6 91.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวศิริรัตน์  เน็ดมะ
2. นายอำนาจ  ขยันการ
 
1. นางอุมารินทร์  จำนงชอบ
 
266 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวโปงลาง) ม.1-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายธวัชชัย  เกิดสมบูรณ์
 
1. นายวรรณพงษ์  พาภักดี
 
267 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวโปงลาง) ม.1-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นายวิทยา  นาสีเสียด
 
1. นายสุเทพ   ทิพโชติ
 
268 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวโหวด) ม.1-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กชายธนถรณ์  ลุนชัยภา
 
1. นายสุรชัย  มรรควัน
 
269 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวโหวด) ม.1-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายจตุพล  ปลายชัยภูมิ
 
1. นางสาวสุปาริชาติ  สุวรรณชัย
 
270 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวพิณ) ม.1-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. นายกิตติชัย  แก่นจันทร์
 
1. นางชลกานต์  ชาลีเครือ
 
271 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวพิณ) ม.1-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นายนพรุจ  ผ่องสนาม
 
1. นายสุรชัย  มรรควัน
 
272 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวพิณ) ม.1-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นายนายจิติวัฒนา  สมภาร
 
1. นายโสโชค  สู้โนนตาด
 
273 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง( เดี่ยวแคน) ม.1-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กชายสหรัฐ  หาญปราบ
 
1. นายสุรชัย  มรรควัน
 
274 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง( เดี่ยวแคน) ม.1-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายกิตติพงษ์  พลลุน
 
1. นายณัฐวุฒิ  ทรัพย์ทั้งสาม
 
275 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง (โปงลาง) ม.1-ม.6 87.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวกานดา  ชำนาญพล
2. เด็กหญิงจิรภาพร  สิทธิโคตร
3. นางสาวจิระวรรณ  ถิรมย์ไกรภักดิ์
4. เด็กชายฉัตรชัย   ไพรศรี
5. เด็กหญิงฐานิต  เทพจันทร์
6. เด็กชายณัฐกิจ  บุญสระพังษ์
7. นายณัฐวุฒิ  นามวง
8. เด็กชายณัฐวุฒิ  ป้อมสุวรรณ
9. เด็กชายธนถรณ์  ลุนชัยภา
10. นายนพรุจ  ผ่องสนาม
11. เด็กชายนรเชษฐ์  สิงอาจ
12. เด็กหญิงนิภาภรณ์  เหล่าคุณค้า
13. เด็กชายพงษ์ศักดิ์  แวงยางนิก
14. นายพิพัฒน์  มโนศรี
15. นางสาวพิมพ์ประภา  สุขนอก
16. นายยศกาณต์  ต่อสกุล
17. เด็กหญิงวรรณวิวาห์  เฮื้องกลาง
18. นางสาววิยะดา  เหล่าทองสิงห์
19. เด็กหญิงศศิวิภา  ขวัญมงคล
20. เด็กหญิงศิริญญา  พงษ์สระพัง
21. เด็กชายสหรัฐ  หาญปราบ
22. นายสุทธิวัฒน์  แจ่มใส
23. นางสาวสุพรรษา  แซ่ตั้ง
24. นายสุวิทย์  พื้นหินลาด
25. นายอภิชัย  หาญกล้า
26. นางสาวอภิญญา  พงษ์สระพัง
27. เด็กชายอานุวัฒน์  สุดี
28. เด็กชายเริงศักดิ์  โชคบัณฑิต
29. เด็กชายไชยา  สุริยันต์
 
1. นางสาวปรัชญาณี   ไทยน้อย
2. นายสรกฤช  ฆารโสภณ
3. นายสุรชัย  มรรควัน
 
276 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง (โปงลาง) ม.1-ม.6 96.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กชายจตุพล  ฟ้อนบำเลอ
2. นายจักรกฤษ  กันยามาตร
3. นายจำลอง  แหขุนทด
4. นางสาวฉัตรชญา  ปรือทอง
5. นางสาวณัฐนันท์  ทรัพย์สุวรรณ์
6. เด็กหญิงณัฐวดี  เพ็ญญะ
7. นายณัฐวุฒิ  กำไลเงิน
8. นายต่อลาภ  เพ็ชรฤาชา
9. เด็กชายทัศนัย  คชราช
10. เด็กชายธนากร  เอกศรี
11. เด็กชายธีรพัฒน์  บุญทัศน์
12. เด็กหญิงนันธิดา  บุญทัศน์
13. เด็กหญิงนิรัชษา  สารมโน
14. เด็กหญิงปนัดดา  ดีโคตร
15. เด็กหญิงปนัดดา  หล่าศรี
16. นายพงษ์เพชร  โลเกตุ
17. เด็กหญิงพรนภา  ปู่ทา
18. เด็กหญิงพัชรี  พิมพา
19. เด็กหญิงพิจิตรา  มุทาพร
20. เด็กชายพิชิตชัย  คำมา
21. นางสาวภิรมย์ญา  จันทร์แป๊ะ
22. เด็กหญิงมาลิตา  โพธิ์เงิน
23. เด็กหญิงลลิตา  วงศ์กา
24. นางสาวศิริรัตน์  แก้ววิศาสตร์
25. นางสาวสุดารัตน์  กระมูลวงศ์
26. เด็กหญิงสุทธิดา  ประทุมสินธุ์
27. นายสุภาพ  ยุพาณิชย์
28. นายอธิปัตย์  สุทธาศิริ
29. นายอนุชา  จันทร์อ่อน
30. นายเอกรัตน์  โพนทอง
 
1. นายธนากร  ราชาเดช
2. นางพัชรินทร์  ก้อนเงิน
3. นางสาวอาทิตยา  พิมพา
4. นายไพบูลย์  ก้อนเงิน
 
277 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง (โปงลาง) ม.1-ม.6 83.16 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นายกิตติภูมิ  ชาติชนะ
2. เด็กหญิงจันทร์จิรา  ดีสวน
3. เด็กหญิงจันทร์จิรา  ตอมพุทรา
4. เด็กหญิงชุติมา  เยือนรัมย์
5. นายณัฐกรณ์  พงษ์สุวรรณ
6. เด็กชายณัฐพงษ์  เรืองบุตร
7. เด็กหญิงณัฐสุดา  บรรเทากุล
8. เด็กหญิงดาวเรือง  มีศักดิ์
9. นายทศพล  เคียงจัตุรัส
10. เด็กชายธราดล  ศรีเพชร
11. เด็กหญิงประภาพร  ธรรมแสง
12. เด็กหญิงพิมพ์ลภัส  กังวานดี
13. นายภาติยะ  เกิดจัตุรัส
14. เด็กหญิงภารตี  สุจำนงค์
15. นายรัฐศาสตร์  มานิมนต์
16. เด็กหญิงรุจิรา  เรียงสันเทียะ
17. เด็กหญิงละอองดาว  ศรีธาดา
18. นายวสันต์  ปิ่นทอง
19. เด็กหญิงวาสนา  หาญณรงค์
20. นางสาวศิริรัตน์  เน็ดมะ
21. เด็กหญิงสรนันท์  พลศรี
22. เด็กหญิงสิรินนา  จิตต์จำนงค์
23. เด็กหญิงสุชานันท์  ศิริมนตรี
24. เด็กหญิงอังคณาง  กรองทอง
25. เด็กหญิงอำภา  มารมย์
26. เด็กหญิงอินทราภรณ์  พิพิธกุล
27. เด็กชายเจษฎา  ระดมบุญ
28. เด็กชายเทียนชัย  ทองจำรูญ
29. นายโภคิน  เลาหวนิช
30. เด็กชายไชยา  ชัยมีแรง
 
1. นายประจงฤทธิ์  พลราษฎร์
2. นายสมบัติ  บำรุงชัย
3. นายสิทธิโชค  บำรุงชัย
4. นางอุมารินทร์  จำนงชอบ
 
278 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 87.83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กชายสุรเดช  เหี้ยวขุนทด
2. เด็กชายอรัญ  เลาหะนาคีวงศ์
 
1. นายชาตรี  พะยิ
2. นายโชคปฎิพัทธ์  ศิริภูมิ
 
279 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 87.83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กชายณัฐวุฒิ   ดวงสา
2. เด็กชายศักดิ์นรินทร์  พรประสิทธิ์
 
1. นายรัชภูมิ  ถนอมผล
2. นางสาววราพร   ชัยมาตย์
 
280 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายณัฐธนสรณ์    ส่งเสริม
2. เด็กชายวธิชภัสร   ปราบภัย
 
1. นางมยุรี  กลิ่นสุคนธ์
2. นางเสาวภา  ชนะหาญ
 
281 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 82.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กชายจักรพรรดิ  ท่างาม
2. เด็กหญิงจิดาภา  ชำนาญกุล
3. เด็กหญิงนฤมล  พงษ์สัจจา
 
1. นางสิริพร  มงคลกำธร
 
282 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 93.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กหญิงนิรชา  อิ้งชัยภูมิ
2. เด็กหญิงปิยธิดา  หงษ์วิลัย
3. เด็กชายภาสกร  สวัสดี
 
1. นางทับทิม  ญาณะนันท์
 
283 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นายธนวัฒน์  หิรัญอร
2. นางสาวลัดดาวัลย์  นิ่มพิลา
3. นายอิสระ  กำเนิดจอก
 
1. นางชนานันท์  ทองแสง
2. นางสิวาภรณ์  พรหมรักษ์
 
284 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวจิรัญดา  ภูครองตา
2. นายฉัตรมงคล  ทองหล่อ
3. นางสาวศิรินภา  นารีรัตน์
 
1. นางสมใจ  ผลภิญโญ
2. นางเย็นใจ  วงษ์ศิริ
 
285 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กชายวราวุธ  ชั้นชัยภูมิ
2. เด็กหญิงสุชานัน  เมตตาชาติ
 
1. นางสาวกัญญาภัทร  ศุภมาตย์
2. นางสาวปิยะนุช  โทนะหงษา
 
286 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 92.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงกนกวัลย์  ทับกลาง
2. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  ชนิลกุล
3. เด็กหญิงมิ่งกมล  ฉิมวัฒน์
4. เด็กหญิงวรนุช  พันขุนทด
5. เด็กหญิงสงกรานต์  ทองพร
6. เด็กหญิงเจนจิรา  งามสันเทียะ
 
1. นางนงเยาว์  ภูวดลทัศไนย
2. นางอุไรรัตน์  กำเนิดจอก
 
287 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กชายพงษ์พัฒน์   ธนะศรี
2. เด็กหญิงสุธิดา   ก้อนมณี
 
1. นายพิเชษฐ  คงสตรี
 
288 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 99.999 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กชายพงภัค  จำรัสลาภ
2. เด็กชายศรราม  ภูมิคอนสาร
 
1. นายประเสริฐ  ครุฑใจกล้า
2. นางศิริรัตน์  พิมณาคุณ
 
289 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 90.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. เด็กหญิงกชกร  มงคล
2. เด็กชายชลทิศ  ดีแท้
3. เด็กหญิงญาดารัตน์  รบศึก
4. เด็กหญิงปวีณา  ฉานสูงเนิน
5. เด็กหญิงอนัญญา  แนววิเศษ
6. เด็กหญิงอัญชลี  โนนน้อย
 
1. นางสาวกฤษณา  คงบุ่งค่า
2. นางนภา  นรานอก
 
290 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 97.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงดาวเรือง  แสงจิต
2. เด็กชายน้ำมนต์  เหล่าสงคราม
3. เด็กหญิงภารดี  ศรีตะ
4. เด็กหญิงศรีสุดา  บำรุงเมือง
5. เด็กหญิงสุนิศา  เม้ามีสี
6. เด็กหญิงโสรญา  ตุ้ยไธสงค์
 
1. นายคำโพธิ์  ศรีสุพรรณ
2. นายประดิษฐ์  คำชา
 
291 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นายจอมไตร  ชาลีเขียว
2. นางสาวจิระภา  ขาวหนู
3. นางสาวนงลักษณ์  แจ่มใสดี
4. นายพลพิชัย  ล้านภูเขียว
5. นายพิพัฒน์  มะโนศรี
6. นายอนุพงษ์  พลลม
 
1. นางธารินี  อยู่มาก
2. นางนิตยา  คำยาง
3. นางเยาวภา  นพคุณ
 
292 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นายณัชนนท์  นิรัตนพงษ์
2. นายวงศ์วิวัฒน์  กรินสูงเนิน
3. นายวราวุธ  วรรณชาติ
4. นายศิกดิ์สิทธิ์  ยอดโสดา
5. นายอดิสร  สุพรรณพงษ์
6. นายอนุชา  ชาวิชัย
 
1. นางอุทัยวรรณ  แกมคำ
 
293 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวกุลธิดา  กุลศิริ
2. นายธนวัส  เทพสันทัด
3. นายธีรวุฒ  แสงฤทธิ์
4. นางสาวปภัสรา  อบมาลี
5. นางสาวรจนา  หกขุนทด
6. นางสาวสุธิสา  นาชะนาง
 
1. นางสาวสมพร  แก่นร้านหญ้า
 
294 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กชายพิชญุตม์  แสงสว่าง
2. เด็กชายวัฒนันท์ชัย  ศรีบัวบาน
 
1. นายประเสริฐ  ครุฑใจกล้า
 
295 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายปิติพร   นันทิประภา
2. เด็กชายภัทรศักดิ์  บำรุงชัย
 
1. นายวสันต์  เสี้ยมแหลม
2. นางสุดารัตน์  เสี้ยมแหลม
 
296 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงนภาวดี  พัฒมณี
2. เด็กหญิงวาสิณี  เหงขุนทด
 
1. นางละมุลเพ็ชร  พิมพ์วงศ์
 
297 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 94.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กหญิงกรุณา  ฟักเทียม
2. เด็กหญิงญาณวัฒนา  พูนทอง
3. เด็กหญิงวราพร  ประขวัญครบุรี
 
1. นางสาวพัชรินทร์  ศรีแก้ว
2. นางวารุณี  บุญทัน
 
298 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. เด็กหญิงจิรภา  พลิกเพ็ชร
2. เด็กหญิงหฤทัย  อิงชัยภูมิ
3. เด็กหญิงอารีย์  อิงชัยภูมิ
 
1. นางจิรารัตน์  พรหมวิชัย
2. นางสุภาวดี  พงษ์อุดทา
 
299 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 91.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายจาตุรันต์  สีมาเพชร
2. นางสาวจารุวรรณ  เดชสีหา
3. นางสาวพิรภา  เพ็ชรหงษ์
 
1. นางณัฐชญา  เศรษฐตานนท์
2. นายสุรสิทธิ์  โคบำรุง
 
300 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 84.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวพิมพ์วิมล  ตู้ประเสริฐ
2. นางสาวอัญชลี  ตู้ภูมิ
3. นางสาวเจนจิรา  ปรีดีวงศ์
 
1. นายประสิทธิ์  บุญซื่อ
2. ว่าที่ร้อยตรีมิตร  ตลับเพ็ชร
 
301 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นายณรงค์ฤทธิ์   ยอดบรรเทา
2. นายภิเษกสิทธิ์   มาลาย
 
1. นางละมุลเพ็ชร  พิมพ์วงศ์
2. นายโกมิน  ภิรมย์ชม
 
302 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล    
303 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นายธงชัย  ขอสูงเนิน
2. นายธนวัฒน์  เอมปรากฎ
 
1. นายถาวร  ขึมภูเขียว
2. นายมนตรี  กุลหนองแดง
 
304 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 90.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นายกีรติ  อ่อนแก้ว
2. นายพนม  ศรีหาโคตร
3. นางสาวสุจิตรา  พรมเมือง
 
1. ว่าที่ร้อยตรีปรีชา  จอกสูงเนิน
2. นางสุนันทา  จอกสูงเนิน
 
305 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 93.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. เด็กชายกฤษดา  สอนชัยภูมิ
2. เด็กชายชนะชัย   พันสารคาม
 
1. นางสาวลลิดา  งอกคำ
 
306 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 94.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐกนก  แจ่มใสดี
2. เด็กหญิงเมธ์ดาลิน  ชำนาญไพร
 
1. นางสาวณัฏฐนันท์  กาญจนสุวรรณ
2. นายสันติภาพ  เอนสันเทียะ
 
307 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 86.71 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเนินสง่าวิทยา 1. เด็กชายกาณฑ์  นะต๋าคำ
2. เด็กหญิงจิราพร  แสนขอมคำ
3. เด็กชายประพัฒน์  จิตรโสม
 
 
308 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 96.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงดวงฤทัย  ใจพอดี
2. เด็กชายพิฆเนศ  อธิวาโส
3. เด็กชายศรัญญู  วิจิตรจันทร์
 
1. นางสาวจุฬารัตน์  เพชรล้ำ
2. นางเย็นใจ  วงษ์ศิริ
 
309 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กชายอรรถพล  ปิ่นปั้น
2. เด็กชายอุทัย  ชูชาติ
 
1. นายอนันตศักดิ์  อำพระวรรณ์
 
310 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 95.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงกชกร  เจียมศักดิ์
2. เด็กหญิงกนกพร  เจียมศักดิ์
3. เด็กหญิงสุภัสสรา  โพธิ์เปี่ยม
 
1. นายณรงค์  พรสันเทียะ
2. นางรัชยา  พรสันเทียะ
 
311 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นายกษิดิ์เดช  ทรัพย์ศรี
2. นางสาวจันทริกา  เจริญราษฎร์
3. นางสาวอรวรรณ  โสภณชื่นสุวรรณ
 
1. นางสาวจุฬารัตน์  เพชรล้ำ
2. นางอลิตษา  ขวัญศิริ
 
312 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวปณิตา  ทองสาย
2. นางสาวมุกดา  จำปามูล
3. นางสาวเนตรนภิศ  ทองน่วม
 
1. นางจินตนา  สุมาลัย
2. นายอิศรา  พบแก้ว
 
313 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวภาวิณี  ปรีดารัตน์
2. นางสาววิริญา  มอญจัตุรัส
3. นางสาวศิริพร  คัดวงษ์
 
1. นางสาวฤทธิ์ศญา  ชาบำเหน็จ
2. นางสาวศิริสรณ์  ภิรมย์ไกรภักดิ์
 
314 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กชายนิคม  โพสาวัง
2. เด็กหญิงพรทิพา  อาจกล้า
3. เด็กหญิงสุพรรณษา  โนนใหม่
 
1. นางสาวกรรณิการ์  เติมผล
2. นางฉัตรสุวรรณ  ตั้งประเสริฐวงศ์
 
315 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กหญิงฐิติรัตน์  โสมขุนทด
2. เด็กหญิงสายธาร  แก้วสุพรรณ
3. เด็กหญิงสุกีดา  อ๋องสีลา
 
1. นางไสว  หิตาพิสุทธิ์
 
316 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 90.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงวาสนา  วรรณชัย
2. เด็กหญิงอัญญารัตน์  ภูมิน้อย
3. เด็กชายเมทินี  ไตรเสนีย์
 
1. นางยุวดี  จอกสถิตย์
2. นางสมคิด  สมรรถชัย
 
317 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6 89.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวธนพร  เติมวิถี
2. นางสาวมยุรา  ศรีพลลา
3. นางสาวสุภาพร  จิตรกล้า
 
1. นายขงเบ้ง  บุญประคม
2. นางศิริลักษณ์  บุญประคม
 
318 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6 90.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นางสาวกรกต  แนบชัยภูมิ
2. นางสาวชลธิดา  กัมพลานนท์
3. นางสาวสุดารัตน์  ศรีโอมสกุล
 
1. นางกัณฑลักษณ์  บุญชัย
2. นายคมกริช  โยธา
 
319 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6 89.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. นายธีระวุธ  นุชสา
2. นางสาวนภาพร  พลเสนา
3. นางสาวปิ่นมณี  โม้แก้ว
 
1. นางสาวกรรณิการ์  เติมผล
2. นางฉัตรสุวรรณ  ตั้งประเสริฐวงศ์
 
320 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 94.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กหญิงวรรณิศา  พลเสน
 
1. นางเกศินี  รอดเวียง
2. นางเอื้องไพร  กิ่งปรุ
 
321 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 97.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กชายฐิติพัฒน  อาบสุวรรณ์
2. เด็กชายนฤสรณ์  เรืองเดช
 
1. นายอดุลย์  ภูสิตลิต
2. นายโยธิน  งามสกุล
 
322 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงอรทัย   เอื้อเฟื้อ
2. เด็กชายเอกภพ  บรรเทากุล
 
1. นายประสิทธิ์  สุจำนงค์
2. นางปัญจรัชติ์  สุจำนงค์
 
323 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กหญิงวรรณนิสา  อาจสุข
2. เด็กชายสุขสันต์  มีเค้า
 
1. นางสาวกัญญรัตน์  ร่วมกระโทก
2. นางสาวณัฐธิดา  วงศ์สุรศิลป์
 
324 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 93.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐมล  ทองแท้
2. เด็กหญิงนริศรา  กุลสำโรง
3. เด็กหญิงบุษบา  หาลขุนทด
 
1. นางปัจวรรณ  ชุ่มเมืองปัก
2. นางสาววิจิตรีศิลป์  แสงสุวรรณ
 
325 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงจันทร์ฉาาย  ชำนาญ
2. เด็กหญิงจินตนา  เบ็งจีน
3. เด็กหญิงเมทินี  ปัฐพี
 
1. นางสาวณัฏฐนันท์  กาญจนสุวรรณ
2. นางธนันท์ลดา  ชาติขยัน
 
326 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 88.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นางสาวกุลณัฐ  วัฒนคาม
2. นายรังสรรค์  บุญโยธา
3. นางสาวเบญจมาศ  โสภาสิน
 
1. นางอัจจิมา  ฦาชา
 
327 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 91.16 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นางสาวฉัตรชลิตา  เทียนชัย
2. นางสาวนิตยา  อินทร์กอง
3. นางสาวเบญจวรรณ  คำแก้ว
 
1. นางรังษิยา  สากุล
2. นางสุนันทา  จอกสูงเนิน
 
328 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 88.3 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวกนกวรรณ  ภิรมย์ไกรภักดิ์
2. นางสาวธัญญลักษณ์  ผานาค
3. นางสาวหทัยรัตน์  ชำนาญ
 
1. นางสาวณัฏฐนันท์  กาญจนสุวรรณ
2. นางธนันท์ลดา  ชาติขยัน
 
329 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 85.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายทินกร  โกศล
2. เด็กหญิงภาพิมล  ศรีสว่าง
3. เด็กชายอนุเดช   สารคำ
 
1. นายภานุวัฒน์   บุญโสภณ
2. นางศิริลักษณ์  บุญประคม
 
330 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงชุติมา  เม่นเกาะ
2. เด็กหญิงไพริน  บำรุง
 
1. นางสาวฐิติณัฐ  ปรุงชัยภูมิ
2. นายประสิทธิ์  สุจำนงค์
 
331 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงพรพรรณ  เจริญสุข
2. เด็กหญิงวรรณภา  ชูสำโรง
3. เด็กหญิงอมรพันธ์  แก้ววิชัย
 
1. นางสิริพร  มงคลกำธร
 
332 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กชายจตุพล  สนิทไทย
2. เด็กหญิงพิชญ์พิศุทธิ์  เพิ่มเติม
 
1. นางจันเพ็ญ  ลุมไธสงค์
2. นายสุทัศน์  เพิ่มพูน
 
333 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กชายธนกร  แสงคำ
2. เด็กชายอัษฎาวุธ  ฤทธิชัย
 
1. นายอดุลย์  ภูสิตลิต
2. นายโยธิน  งามสกุล
 
334 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงพลอยไพลิน  ทวงแสง
2. เด็กหญิงวินวิษา  ศรีวงษ์ชัย
3. เด็กหญิงสุชาดา  พรชัยภูมิ
 
1. นางสาวมัทนา  พองชัยภูมิ
2. นางสารภี  สืบนุการวัฒนา
 
335 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.4-ม.6 93.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาวขนิษฐา  ตั้งสกุล
2. นางสาวฉัตรทิพย์  แสนเภา
3. นายอนุชา  หิรัญเขว้า
 
1. นางพรรณวดี  มัททวีวงศ์
2. นางอมรศรี  เดชะเทศ
 
336 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.4-ม.6 88.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. นางสาวกวินทิพย์  เคียงจัตุรัส
2. นางสาวธิติมา  สุภาพ
3. นายอดิเทพ  ดวงประทุม
 
1. นางสาวกรรณิการ์  เติมผล
2. นางฉัตรสุวรรณ  ตั้งประเสริฐวงศ์
 
337 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.4-ม.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวปนัดดา  สุดบุญมา
2. นางสาวสุนิสา  คำชีลอง
3. นางสาวอรทัย  บุตรพรหม
 
1. นายภานุวัฒน์  บุญโสภณ
2. นายอดิศร   บุญโนนแต้
 
338 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 99.999 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงฐานะมาศ  ทินกุล
2. เด็กหญิงณัฐาภรณ์  เจริญขวัญ
3. เด็กชายวันธงชัย  บำรุงราษฎร์
 
1. นางสาวนิตยา  วรพงศาทิตย์
2. นางสายฝน  เจริญสมบัติ
 
339 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงจิรันทนิน  มีสัตย์
2. เด็กหญิงฉันทนา  สวัสดิ์วงษ์
3. เด็กหญิงดรุณี  ทองชาลี
 
1. นายสมัย  ประจวบสุข
2. นายเจริญ  ภูมิประภาส
 
340 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 99.999 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงจีราภรณ์  จำบัวขาว
2. เด็กหญิงพรรณิภา  จันทร์เทศ
3. เด็กหญิงศศิกานต์  พือสันเทียะ
 
1. นางสาวปทุมมา  ล้นเหลือ
2. นางปาจรีย์  นาคภิบาล
 
341 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวนิภาภรณ์  นาพรม
2. นางสาวศิริวรรณ  กวดไธสง
3. นางสาวแพรเพชร  ถนอมจิตร
 
1. นางสาวปทุมมา  ล้นเหลือ
2. นางปาจรีย์  นาคภิบาล
 
342 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6 91.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวณัฐชนก  ศรีบุญ
2. นางสาวมิรันตรี  หงษ์ไทย
3. นางสาวอรนิสา  หาทอง
 
1. นายสมัย  ประจวบสุข
2. นายเจริญ  ภูมิประภาส
 
343 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.4-ม.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาววรรษมน  พงษ์สุพรรณ
 
1. นายอดุลย์  ภูสิตลิต
2. นายโยธิน  งามสกุล
 
344 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.4-ม.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นายธีรวัฒน์   ก้านค้างพลู
2. นายอานุวัฒน์  เทียมรัตน์
 
1. นายพิเชษฐ  คงสตรี
 
345 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.4-ม.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวธนภรณ์  เกลี้ยงไธสง
2. นางสาวพัฒน์นรี  นิธิรัตนกาญจน์
 
1. นางสาวพิสมัย  ตั้งพงษ์
2. นายราชศักดิ์  ฐานมั่น
 
346 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6 96.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวจันทราพร  จงเพียร
2. นางสาวณัฐริกา  เพียรการ
3. นางสาวสุธิดา  ศรีขรปิยาไพร
 
1. นางสาวนิตยา  วรพงศาทิตย์
2. นางสาวสายฝน  เจริญสมบัติ
 
347 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวชนกานต์  ศรีทองสุข
2. นางสาวอาทิติยา  ศรีวิชา
 
1. นายสมหวัง  ชัยเลิศณรงค์กุล
2. นายอธิคม  ศรีใส
 
348 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นางสาวนิตยาพรรณ  ชัยชะนะ
2. นางสาวพุทธิดา  ไตรยศ
 
1. นายวรัญญู  นันทกุล
2. นายสายัณห์  จ่าทัน
 
349 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นายนพรัช  ผงโนนแดง
2. นายสุริยะ  ขวัญพราย
 
1. นายทินกรณ์  วิปัสสา
2. นายราชศักดิ์  จัตุรัสตระกูล
 
350 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  อุดมวงษ์
2. เด็กชายพิทักษ์พงศ์  ป้องขันธ์
3. เด็กหญิงรัตนาำกร  คะเรารัมย์
 
1. นางปัณณาส  มงคลเมือง
 
351 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงฉัตรลดา   บำรุง
2. เด็กหญิงณัฐริกาญจน์    รักตลาด
3. เด็กหญิงปารวัณ   คำภีระ
 
1. นางละมุลเพ็ชร  พิมพ์วงศ์
 
352 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กหญิงมณีกุล  ฝ่ายสุน
2. เด็กชายอภิสิทธิ์  หวังเจริญ
3. เด็กหญิงเยาวลักษณ์  แคนชัยภูมิ
 
1. นายจิระพันธ์  นาเจริญ
2. นางวรรณธิดา  กำเนิดบุญ
 
353 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นายชุติพงษ์  หงษ์ทอง
2. นายพัฒนพงษ์  ยวงทอง
3. นางสาวสุภัตรา  จรูญชัย
 
1. นายทองล้วน  อุดมแก้ว
2. นางสาวปัณณาส  มงคลเมือง
 
354 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวจิตพร  วาวตะคุ
2. นางสาวปาลิดา  ม่วงเสม
3. นายวรพงศ์  สินสิงห์
 
1. นางสาวจีรนุช  พิมพ์ทวด
2. นายโกมิน  ภิรมย์ชม
 
355 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น    
356 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวปรียานุช  คำมี
2. นายพงศธร  หงษ์ทอง
 
1. นายประสิทธิ์  สุจำนงค์
2. นางปัญจรัชติ์  สุจำนงค์
 
357 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวฐติรัตน์  แอมประชา
2. นางสาวธีรภรณ์  ตรีจันทร์
 
1. นายดนัยวิชญ์  เหล่าขวัญสถิตย์
2. นายนิคม  บัวสิม
 
358 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายทินวัฒน์  ชาดง
2. นายนายไตรศักดิ์   ไตรเสนีย์
 
1. นายวสันต์  เสี้ยมแหลม
2. นางสาวอัญรัตน์  ร่วมกระโทก
 
359 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กชายสิงหนาท  ไตรเสนีย์
2. เด็กชายอนุวัฒน์  โพธิ์พิณย์
 
1. นายวัชรากรณ์  เบ้าจันทึก
 
360 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กชายทรงฤทธิ์  คำราช
2. เด็กชายอิสรา  แก้วมูลมุข
 
1. นายนิคม  บัวสิม
2. นายอานนท์ไชย  ไพศาลธรรม
 
361 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กชายกฤษฎา  ศักดาวงศ์
2. เด็กชายพงศกร  สุภาวดี
 
1. นายทินกรณ์  วิปัสสา
2. นายราชศักดิ์  จัตุรัสตระกูล
 
362 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 97.62 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กชายธิติ  จำปาทอง
2. เด็กชายปรมินทร์  สีมา
3. เด็กชายเฉลิมราช  พรามจร
 
1. นางสิริพร  มงคลกำธร
 
363 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 97.62 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงยลดา  เรืองเจริญ
2. เด็กหญิงศุภลักษ์  ชัยบุรัมย์
3. เด็กหญิงอรพินท์  คำนา
 
1. นางจุฑารัตน์  ชยันตรดิลก
 
364 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 97.62 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  ดีบัวใหญ่
2. เด็กหญิงรัชตวรรณ  คบหมู่
3. เด็กหญิงอรพิมล  ขุนสูงเนิน
 
1. นางศรียากุล  ขุนสูงเนิน
 
365 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 85.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. นางสาวนฤมล  พลรักษา
2. นางสาวพจนีย์  บุญปา
3. นางสาวศรีวิภา  กฤษพงษ์พันธ์
 
1. นางดรุณี  โพธิรุกข์
2. นางสุกัญญา  ผลสนอง
 
366 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบางอำพันธ์วิทยาคม 1. นายคณาวุฒิ  บุญเลิศ
2. นายณัฐวุฒิ  แสงคล้าย
3. นายประธาน  มีชำนาญ
 
1. นางชุติภา  เชิดสกุล
2. นางสาวพีรชยา  ชีหรั่ง
 
367 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวชฎาพร  เจริญบุญ
2. นายชุพงษ์  อรรณพงษ์
3. นายสมบัติ  เครือผักปัง
 
1. นายสุขสันต์  สมมะโน
2. นายเฉลิม  บุญปลูก
 
368 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.1-ม.3 87.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายธนพนต์  ด่านภักดี
 
1. นายชาญณรงค์  ประภาวงศ์
 
369 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายภาณุพงษ์  ต่อสกุล
 
1. นางนัยเนตร  อภัยนอก
 
370 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.1-ม.3 82.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงสโรชา  สุวรรณรัตน์
 
1. นางพวงพยอม  สุดประเสริฐ
 
371 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 95.3 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวสุธินี  ตังอำนวย
 
1. นางสาวอาทิตยา  พิไลกุล
 
372 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 76.4 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวธนภรณ์  ช่างปลูก
 
1. นางสิริธิดา  บุญโฮม
 
373 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 96.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวสุคนธ์ทิพย์  ทีดินดำ
 
1. นางวนิภา  แสงบุญเกิด
 
374 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายจีรนาท  โมสิกะ
 
1. Mr.Adam  van hagen
 
375 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กหญิงปรียานุช  พลอนันต์
 
1. นางภัททิรา  สุวัตถิกุล
 
376 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงเพ็ญเพชร  น้อยยาสูง
 
1. นางณัฐวัญ  หมื่นจิตร
 
377 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นายเกียรติศักดิ์  จรูญสน
 
1. นางสาวจริญญา  ภู่วัฒนาดิลกกูร
 
378 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายลัทธพล  ตติยนันทพร
 
1. นางสาวรัตน์ทญา  โชติวัฒนาชัย
 
379 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นางสาวกวิศรา  ไชยภักดี
 
1. นางภัททิรา  สุวัตถิกุล
 
380 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กชายฤทธิพงษ์  ดำรงวิกรัย
 
1. นางสาววิชุพร  ชัยสุริยะวิรัตน์
 
381 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงสิริกร  สายขุน
 
1. นางศุภลักษณ์  เถื่อนพาชิน
 
382 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 89.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงฐิติรัตน์  ศรีภุมมา
 
1. นายธงชัย  เพชรภักดี
 
383 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 90.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวกัณฐิกา  ทองยอด
 
1. นางสาวภัคนันท์  ชำนาญ
 
384 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 95.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวภัทรศยา  ศรีภิรมย์
 
1. นางสาวนิภาพร  ตั้งพงษ์
 
385 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 93.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวนนทิชา  โยโส
 
1. นางสาวศิริสรณ์  ภิรมย์ไกรภักดิ์
 
386 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 76 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงอารียา  ประเวระไพ
 
1. นางรวยริน  เจริญสลุง
 
387 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงพรรนิภา  อึ่งแดง
 
1. นางสาวปาริชาติ  พิทักษา
 
388 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายจักรพรรดิ์  ทองม่วง
 
1. นางสาววรรณลี  พูลสวัสดิ์
 
389 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวพักตร์ภัสสร  ทองวรรณ
 
1. นางสุนันทา  ภิรมย์ไกรภักดิ์
 
390 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวกุลสตรี  บุญกว้าง
 
1. นางรวยริน  เจริญสลุง
 
391 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวปิยะธิดา  ทรงงาม
 
1. นางสุจิตรา  เอกพิทยตันติ
 
392 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 75.66 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวนางสาวสุรัสวดี  บุญชู
 
1. นางสาวพัณนพัสราภรณ์  ศรีพิทักษ์
 
393 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวพัชรี  ลาพร
 
1. นางสาวพรรณิภา  พงษ์สุพรรณ
 
394 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 52.33 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวจิราวรรณ  ทาสมบูรณ์
 
1. นางพวงพยอม  สุดประเสริฐ
 
395 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 86.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงจีรวรรณ  เพชรประไพ
2. เด็กหญิงประสิตา  มานิมนต์
3. เด็กหญิงรัชนู  พันธ์ชนะ
4. เด็กชายสิริโชค  ชัยศรี
5. เด็กชายอาศิรวัฒน์  ลุนทา
 
1. นางสาวมุจลินท์  ชินวิถี
2. นางสาววิชุพร  ชัยสุริยะวิรัตน์
 
396 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 94.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  นาคนามอรุณ
2. เด็กหญิงวริญาณ์  พลแก้ว
3. เด็กหญิงวสุธิดา  พวงชมพู
4. เด็กหญิงศิริลักษณ์  มงคล
5. เด็กหญิงสาระวารี  ศรีพิลัย
 
1. Mr.Finlay  Mills
2. นางจินตวี  ไตรณรงค์
 
397 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 94.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กชายคณิติน  มนแพวงษานนท์
2. เด็กหญิงนัทศิญา  กำเนิดจอก
3. เด็กหญิงมนิสา  จักร์มา
4. เด็กหญิงศุภเกศ  ไพศาล
5. เด็กชายอัษฎาวุฒิ  ฤทธิชัย
 
1. นายธนศักดิ์  มาลากอง
2. นางสาวภัคพิชา  คำมูลมี
 
398 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 69 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวกิ่งแก้ว  พระจันทร์
2. นายธันวา  สินสุพรรณ์
3. นายภานุวัฒน์  คันธจันทร์
4. นางสาวอลิษา  บุญหัสสา
5. นางสาวเยาวลักษณ์  ทุตา
 
1. นางพัชยา  เกตุกลาง
 
399 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 89.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวณัฐพร  ก้อนมณี
2. นางสาวธิติมา  นามศิริพงษ์พันธุ์
3. นางสาวพิสชา  เจตน์ฐากูร
4. นางสาวมะปราง  เกนการณ์
5. นางสาวศศิธร  สิทธิทา
 
1. Mr.Alfredo  Rosales Jr.
2. Mr.James  William Cassidy
 
400 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 86.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายกฤตเมธ  สายสุวรรณ
2. นางสาวจุฬารัตน์  ศิริโนนรัง
3. นางสาวศุภนิดา  มหาพรม
4. นายสุริยัน  ปรีเปรม
5. นายอานันท์  บุญยิ่ง
 
1. นางนิตยา  โทราช
2. นางพรพรรณ  ตรีธัญญา
 
401 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษจีน ม.1-ม.3 94.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กชายกิตติพงษ์  รื่นจิตร
 
1. นางสาวจินตนา  คำจริง
 
402 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษจีน ม.1-ม.3 92.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กหญิงสุมาวรี  ประทุมแสง
 
1. นางสาววิรัลพัชร  เชียงดา
 
403 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษจีน ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงเสาวรส  แสงสันเทียะ
 
1. นางพวงพยอม  สุดประเสริฐ
 
404 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 89.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นายวศิน  นาอ้น
 
1. นายถนอมศักดิ์  กิตติเลิศภักดีกุล
 
405 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 85.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวสุคนธา  แสงหงษ์
 
1. นางสาวอุดมศิลป์   เกื้อหนุน
 
406 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 91.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวปรัชญาณัฐ  จันทรา
 
1. นางสาวรุ่งอรุณ  ทวีอภิรดีมั่นคง
 
407 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 88.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงรัตน์ชนก  ใจทน
 
1. นางสาวสารชา  พิมพาคุณ
 
408 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 70.5 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กชายทรงวุฒิ  จันใด
 
1. นางพวงพยอม  สุดประเสริฐ
 
409 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 82.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาวสวรินทร์  แสงชมภู
 
1. นางสาวธิรดา  สุวรรณชัย
 
410 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 71 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวชนานัท์  เงินผล
 
1. นางพวงพยอม  สุดประเสริฐ
 
411 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวอัญชลี  ตู้ภูมิ
 
1. นางสาวสารชา  พิมพาคุณ
 
412 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 94.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กชายณัฐพงษ์  จิตสุทธิผล
2. เด็กชายธำรงค์ชัย  ธูปทิศศาล
3. เด็กชายภูวมินทร์  ชอบมิตร
4. เด็กชายรชต  งูทิพย์
5. เด็กชายสุปรีย์  สมภักดี
6. นายอภิวัฒน์  รัตนาธิวัฒน์
7. เด็กชายอิฐผล  ศรีปัตเนตร
8. เด็กชายเฉลิมวิชญ์  แก้วเกิด
 
1. นายนพดล  พิทักษ์พล
 
413 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 88.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กชายคมกริช   จำรัสกุล
2. เด็กชายฐานันดร   ผลภิญโญ
3. เด็กชายณัฐวุฒิ  บุตรตาโคตร
4. เด็กชายตราภูมิ  อินทะจร
5. เด็กชายธีรศักดิ์  ผลเจริญ
6. เด็กชายศุภกิตติ์   ทูลจิตร์
7. เด็กชายอดิพงษ์   ชำนาญพล
8. เด็กชายเดชนุพงษ์  พงษ์สระพัง
 
1. นายชัยนุวัฒน์  โชคบัณฑิต
2. นายธีธัช  กิติคุณ
3. นายนายดรุณ  ประจันนวล
 
414 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การสร้างอุปกรณ์เพื่อให้บริการ ม.4-ม.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นายจีรายุทธ  จันคำ
2. นายนายฉัตรชัย    เขียวเลียง
3. นายนายอภิสิทธิ์  ชื่นนาเสียว
4. นายรณชัย   กำเนิดพรม
5. นายอภิสิทธิ์  มุกดาหาญ
6. นายอรรถชัย  คำหอม
 
1. นางพงศ์โศภิต  วงศ์ปรเมษฐ์
2. นางสุวณี  พรหมมายนต์
 
415 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 81.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กหญิงจันจิรา  รุ่งแจ้ง
2. เด็กหญิงจุฑามาศ  บุญเกษม
3. เด็กหญิงดารินทร์  ปาร์ค
4. เด็กหญิงประวีณา  จันทร์คูณ
5. เด็กหญิงปิยะรัตน์  เพ็งพินิจ
6. เด็กหญิงปิยะรัตน์  รัตน์วงศ์ตระกูล
7. เด็กหญิงพิมพ์ทอง  หมื่นทิพย์
8. เด็กหญิงภัคจิรา  เศรษฐรุจิ
9. เด็กหญิงศศิธร  มีชัยภูมิ
10. เด็กหญิงสโรชา  คุ้มหมู่
 
1. นางชนิกา  นราพงษ์
2. นางสาวบุญเพ็ง  ข้อโนนแดง
3. นายยุทธการ  ขวัญวรากุล
 
416 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.4-ม.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายกษิดิศวร์  หาญอาสา
2. นายคงกะพัน  ไมโสภา
3. นายณัฐรวี  วิเศษสมบัติ
4. นายธีรวัฒน์  คุ้มไพฑูลย์
5. นายนัยสิทธิ์  พูลผล
6. นางสาวอนุศรา  หมู่วิเศษ
7. นายอมรบดินทร์  ดอนดีไพร
8. นางสาวอรณี  โผยเขียว
9. นางสาวอังสนา  กัลยา
10. นายเนติรักษ์  เชิดกร
 
1. นายอิศเรศ  ธีร์รัตน์คุณากร
 
417 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.4-ม.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายจักรกฤษณ์  พลเสน
2. นางสาวณัฐวรา  ใจสบาย
3. นายทัศนะ  เทียนเงิน
4. นายธชาภัทร  ศรีนวกุล
5. นายลัทธชัย  ปานพรมมา
6. นางสาววิลาสินี  จำรูญชาติ
7. นายสุทธิพงษ์  พันธุ์โสภา
8. นายสุริยะ  กระต่ายทอง
9. นางสาวอรไพลิน  พรเลิศทวีกุล
10. นางสาวอันธิกา  กรวยสวัสดิ์
 
1. นายชัยพิพัฒก์  ไพศาลธรรม
2. นางดวงดาว  หวะสุวรรณ
 
418 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน นักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา ม.1-ม.3 80.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงกิตติวรา  ลำชัยภูมิ
2. เด็กหญิงธนพร  วาดเขียน
3. เด็กหญิงธนินธร  แตงกระโทก
4. เด็กหญิงวรินทร  อิงชัยภูมิ
5. เด็กหญิงเอื้อมพร  ปลูกชาลี
 
1. นายสันสกฤต  บาลี
2. นายอมรินทร์  แถวไธสง
 
419 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน นักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา ม.1-ม.3 82.13 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กหญิงปัณทิตา  ชายดี
2. เด็กหญิงปาริฉัตร  ใจมีธรรม
3. เด็กหญิงพลอยไพลิน  โพธิ์นาฝาย
4. เด็กหญิงพิชยา  กาบขุนทด
5. เด็กหญิงรุ่งนภา  ชูโพธิ์
 
1. นางธารารัตน์  โชคเหมาะ
2. นางสาวเยาวรัตน์  ประสานเชื้อ
 
420 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน นักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา ม.4-ม.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายธันวา  สุขกิจโสภณ
2. นางสาวนิสารัตน์  ทิมา
3. นางสาวศิริมาศ  ขวาไทย
4. นายศุภชัย  ภูประกาย
5. นางสาวอาริยา  ราศรีใส
 
1. นายอมรินทร์  แถวไธสง
 
421 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน นักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา ม.4-ม.6 89.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาวกาญจนา  สิทธิวงศ์
2. นางสาวจิรัฐติกาล  ประยูรสิงห์
3. นายธนกฤต  นามอินทร์
4. นางสาวนวพร  ลาดแก้ว
5. นายภัทรพงษ์  หนานกุล
 
1. นางประสานพันธ์  พลทะยาน
2. นางสาวสุปาริชาติ  สุวรรณชัย
 
422 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงจินตนา  อินชีลอง
2. เด็กหญิงณัฐวรรณ  หวังแนบกลาง
3. เด็กหญิงวณิสรา  งอกคำ
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นางสาวศศิพร  โปร่งหล่า
 
423 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กหญิงพลอยไพลิน  ลิ้มสุวัฒน์
2. เด็กชายภควิชช์  ทองงาน
3. เด็กหญิงเปรมฤทัย  โสภาพล
 
1. นางสาวศิริพร  พงศ์วิเศษ
2. นางเกศินี  รอดเวียง
 
424 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐธิดา   ประจันนวล
2. เด็กหญิงปราหนัน   ชำนาญ
3. เด็กหญิงสุทัตตา  พื้นหินลาด
 
1. นางวิราวัฒน์   ประชามอญ
2. นางสาวอุมารินทร์   คำญา
 
425 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวนุสราภรณ์  วงษ์เริญ
2. นางสาวปานวาด  ทองใบใหญ่
3. นางสาวเมธาวี  โลหิตไทย
 
1. นางวรรณภา  มัททวีวงศ์
2. นางอาภรณ์  กันทะวัง
 
426 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นางสาวกิ่งแก้ว  ศรีสุข
2. นางสาวรัตนากาญจน์  พรหมมินทร์
3. นางสาววิภาดา  กุลสุวรรณ
 
1. นางสุนทนา  สุขเข
2. นางเสาวลักษณ์  ทวีเิงิน
 
427 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวพัณจรินทร์  โสกำปัง
2. นางสาวรริตา  คำแย้ม
3. นางสาวสุภาภรณ์  พงศ์สุวรรณ
 
1. นางสาวณัฐชญามาศ  คำพิทักษ์
2. นางณัฐศิรี  คำพิทักษ์
 
428 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประกวดเล่านิทาน ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กหญิงนันนภา  ปั้นเจริญ
 
1. นางสาวจินตนา  อภัย
 
429 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประกวดเล่านิทาน ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กชายสยาม  อาบจะบก
 
1. นางสาวศศิพร  โปร่งหล่า
 
430 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประกวดเล่านิทาน ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นายฐิติศักดิ์ ฦาชา  นายฐิติศักดิ์ ฦาชา
 
1. นางวราภรณ์ สอนสังข์  นางสาวสุรัญญา ญาณประสงค์
 
431 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประกวดเล่านิทาน ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวรัตนา  พุกมาก
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
 
432 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภท บกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กชายปรีชา  ปรางศรี
 
1. นางยุวเรศ  ราชานนท์
 
433 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงมะลิ  เตารมรัมย์
 
1. นางสาวทัศนีวรรณ  จ่าทัน
 
434 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประกวดหนังสือ เล่มเล็ก ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กชายณัฐพล เกรนรัมย์  เด็กชายณัฐพล เกรนรัมย์
2. เด็กชายวีรชัย ขีดเขียว  วีรชัย ขีดเขียว
3. เด็กชายอนุวัฒน์ คาดสนิท  อนุวัฒน์ คาดสนิท
 
1. นางวราภรณ์ สอนสังข์  นางวราภรณ์ สอนสังข์
2. นางสาวสุรัญญา ณาณประสงค์  นางสาวสุรัญญา ญาณประสงค์
 
435 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประกวดหนังสือ เล่มเล็ก ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงนิลาวัลย์  แสนหล้า
2. เด็กหญิงบงกช  อินทร์อ่อน
3. เด็กหญิงสุนิสา  แย้มชัยภูมิ
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นางสาวศศิพร  โปร่งหล่า
 
436 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประกวดหนังสือ เล่มเล็ก ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นายธ๊รพล กำลังยงศ์  นายธีรพล กำลังยงศ์
2. นายอรรถกานต์ เชิดชู  นายอรรถกานต์ เชิดชู
3. นายเปโตร นาเจริญ  นายเปโตร นาเจริญ
 
1. นางวราภรณ์ สอนสังข์  นางวราภรณ์ สอนสังข์
2. นางสาวสุรัญญา ณาณประสงค์  นางสาวสุรัญญา ญาณประสงค์
 
437 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประกวดหนังสือ เล่มเล็ก ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวชนัญชิดา  โพธิ์ศรีสูง
2. นายนนทชัย  กำมะรคร
3. นายอำนาจ  จันทะดวง
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นางศศิพร  โปร่งหล่า
 
438 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันศาสตร์คณิต ในชีวิตประจำวัน ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายชัยมงคล  บุญเสริฐ
2. เด็กชายอดิเทพ  เป้าหินตั้ง
 
1. นายโชคอำนวย  นึกชัยภูมิ
 
439 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันศาสตร์คณิต ในชีวิตประจำวัน ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายพงษ์วิรัตน์  ทับปัญญา
2. เด็กชายมนัส  คำแหงพล
 
1. นางสาวณัษฏาพร  วงษ์ชู
 
440 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันศาสตร์คณิต ในชีวิตประจำวัน ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นายศรไกร  หินนอก
 
1. นางวิยะดา  ธีร์รัตน์คุณากร
 
441 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันศาสตร์คณิต ในชีวิตประจำวัน ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายอานนท์  พานขุนทด
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
 
442 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประกวดมารยาทงามอย่างไทยประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงกาญจนา  มุมชัยภูมิ
2. นายนพนันท์  ผุยคำพิ
 
1. นางสาวถนอมจิตร์  ตั้งนารี
2. นายบุญมี  ธนาไสย์
 
443 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันเต้น แอโรบิค ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กชายทนาวุฒิ  เจนหนองแวง
2. เด็กชายธีรพันธ์  ผ่องศรี
3. เด็กชายสมชาย  มีแก้ว
4. เด็กชายสิทธิชัย  พันธ์วิเศษ
5. เด็กชายสุริยะ  คำภีระ
6. เด็กชายอดิสรณ์  ใหญ่สมพงษ์
7. เด็กหญิงเรณู  อินทชัย
 
1. นายวันเฉลิม  หารสูงเนิน
2. นางสาววาสนา  ชัยพัฒ
3. นางสาวเพ็ญพิสุทธิ์  พลาดอินทร์
 
444 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันเต้น แอโรบิค ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กชายกิตตินันท์  พลชาลี
2. เด็กชายชัยณรงค์  ยิ้มจัตุรัส
3. เด็กชายภานุเดช  ธงภักดิ์
4. เด็กชายภูวนาศ  นิยมนา
5. เด็กชายสุรชัย  แก้วกับทอง
6. เด็กชายอดิศร  สัตตโลก
7. เด็กชายเจษฏา  พิลาวุธ
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นางสาวพานทอง  มนตรี
3. นายสรวิชศ์  ศิริมนตรี
 
445 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันทำอาหาร ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนด(ทีม 3 คน) ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กหญิงกุลสตรี  สุขีนัง
2. เด็กหญิงสายพิน  บุญช่วย
3. เด็กหญิงสุนันทร์  แจ่มแจ้ง
 
1. นางสาวสุเนตร  แก้งคำ
 
446 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันประดิษฐ์งานใบตอง ประเภทบายศรี ปากชามประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโนนสะอาดวิทยา 1. เด็กชายนิเ้วศ  บัวสิงห์
2. เด็กชายบุญยเกียรติ  เกตุนอก
3. เด็กหญิงเสาวคนธ์  เทิ้งโพธิ์กลาง
 
1. นายสุชาติ  คงสัมพันธุ์
 
447 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันประดิษฐ์งานใบตอง ประเภทบายศรี ปากชามประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวน้ำผึ้ง  บุบผานัง
2. นางสาววิมลตรา  แซ่ฉั่ว
3. นางสาวศศิประภา  นักรบ
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นางสาวบรรจบ  อินวกูล
 
448 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันประดิษฐ์ ของใช้จากเศษวัสดุ เหลือใช้ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กชายธนากร  งามเล่า
2. เด็กชายภัทรพล  ขะบุญรัมย์
3. เด็กชายอรรถพล  มีครไทย
 
1. นางเพ็ญศรี  คงนาวัง
 
449 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันประดิษฐ์ ของใช้จากเศษวัสดุ เหลือใช้ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กชายทิวา  อมฤก
2. เด็กชายประกรรัตน์  เสาโกมุท
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  ต้อยจัตุรัส
 
1. นายณัฐวัฒน์  คลาดโรค
2. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
 
450 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันประดิษฐ์ ของเล่นจากเศษวัสดุ เหลือใช้บกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กหญิงจันทร์ทิมา  ทาดวงตา
2. เด็กชายจิระศักดิ์  กุลวงษ์
3. เด็กชายอิทธิพัทธ์  สนิทดี
 
1. นายวีระศักดิ์  ศรีภู
 
451 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สดบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงกาญจนา  สะท้านถิ่น
2. นางสาวสุภาพร  ทาห้วยหว้า
3. เด็กหญิงเบญจวรรณ  เทืองน้อย
 
1. นางสาวณัษฎาพร  วงษ์ชู
2. นางสาวถนอมจิตร์  ตั้งนารี
 
452 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สดบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายยุทธนา  กำลา
2. นางสาวยุพิน  สพกลาง
3. นางสาวยุภา  สพกลาง
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นางอัจฉรา  ผดุงพล
 
453 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint)ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กชายสมยศ  บุญร่วม
2. นายอัษฏา  ปัญญา
 
1. นางสาวกัญญรัตน์  ร่วมกระโทก
2. นางรัชนี  กมลเพชร
 
454 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint)ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวนิตยา  สุ่มมาตร
2. นายสุเมธ  บัวทอง
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นายสิทธิศักดิ์  เกณฑ์พล
 
455 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้นประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กชายจักรพรรดิ  ครอบครองวงษ์
2. เด็กชายณัฐภัทร  ทองม้วน
3. เด็กชายพงษ์ศักดิ์  ลวดไธสง
 
1. นายไพบูลย์  ก้อนเงิน
 
456 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้นประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายวานิตย์  แคนสา
2. นางสาวอนุศรา   ทองหล่อ
3. นางสาวอริสา  ศรีศักดิ์นอก
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นางสุจิตรา  ดีชัยภูมิ
 
457 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นายนนทวัฒน์   จันทะมา
2. นายนพฤทธิ์   จันทะมา
3. เด็กชายนัธวัฒน์  สูนจันดา
 
1. นางพัชรินทร์  ก้อนเงิน
 
458 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวกนกวรรณ  หอพิกลาง
2. นางสาวนุสบา  แขมภูเขียว
3. นายอร่าม  ธงภักดิ์
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นางสุจิตรา  ดีชัยภูมิ
 
459 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันวาดภาพระบายสีประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงหฤทัย  ห่วงกลิ่น
 
1. นางมาลินี  อาบสุวรรณ
 
460 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันวาดภาพระบายสีประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโนนสะอาดวิทยา 1. เด็กชายกฤษดา  เสนสอน
 
1. นายสุชาติ  คงสัมพันธุ์
 
461 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายอำพล  ผลช่วย
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
 
462 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นายพนมทวน  ฤทธิ์กำลัง
 
1. นายประมวล  ปัญญาแก้ว
 
463 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประกวดรำไทยประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงดวงดาว  ใจรักษา
2. นางสาวปัทมา  อ่อนพรม
3. เด็กหญิงภัทริกา  เรืองสีใส
4. เด็กหญิงศิณาพร  ใบกระโทก
5. เด็กหญิงสุพรรษา  ลมสูงเนิน
6. นางสาวอรอนงค์  สงครามภู
 
1. นายทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นางสาวพานทอง  มนตรี
3. นางสาวยุภาพร  ศรีโยธา
 
464 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประกวดรำไทยประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโนนสะอาดวิทยา 1. เด็กหญิงนุชธิตา  ศรีมาชัย
2. เด็กหญิงประภัสดา  ทันรังกา
3. เด็กหญิงวาสนา  งดกระโทก
4. เด็กหญิงเกวลิน  คงสัมพันธ์
5. เด็กหญิงเพชรรัตน์  สืบสอน
 
1. นางสมมุ่ง  นาสมตรึก
2. นายสุชาติ  คงสัมพันธุ์
 
465 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประกวดขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายสุวิทย์  เข็มนางรอง
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
 
466 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประกวดขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กชายจรัญ  แก้วนคร
 
1. นายธนากร  ราชาเดช
 
467 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันเต้นหางเครื่องประกอบเพลงประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวกมลวรรณ  วงษ์ศิลา
2. นางสาวนิราชา  ฤทธิ์กำลัง
3. นางสาวพรสุดา  สุนรกุม
4. นางสาวศศิวิลม  อุ่นสวัสดิ์
5. นางสาวสุจิตรา  มีชำนาญ
6. นางสาวอรอนงค์  สงครามภู
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นางสุจิตรา  ดีชัยภูมิ
 
468 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันเต้นหางเครื่องประกอบเพลงประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. เด็กหญิงทิพย์เกษร  ลายนอก
2. เด็กชายธนารัตน์  คณาโจด
3. เด็กหญิงพณิดา  สารอิ่ม
4. เด็กหญิงอภัสรา  หงษ์วิลัย
5. เด็กชายอาทิตย์  มิสา
6. เด็กชายอานนท์  ปลายชัยภูมิ
 
1. นายธโนวุธ  อิ่นคำ
2. นางสุพัตรา  อิ่นคำ