การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ห้องสอนศึกษา สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 93 ทอง ชนะเลิศ
2 ราชประชานุเคราะห์ 22 สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 88.7 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ปางมะผ้าพิทยาสรรพ์ สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ราชประชานุเคราะห์ 34 สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) - -
5 ศึกษาสงเคราะห์แม่ฮ่องสอน สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) - -

หมายเหตุ : บันทึกคะแนนผิดค่ะ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปางมะผ้าพิทยาสรรพ์ สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ

หมายเหตุ : เป็นตัวแทนเขต เพราะไม่มีคู่แข่ง

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปางมะผ้าพิทยาสรรพ์ สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ

หมายเหตุ : เป็นตัวแทนเขต เพราะไม่มีคู่แข่ง

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
เครื่องบินเล็กบังคับด้วยวิทยุ ประเภท 4 ช่องสัญญาณ ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปางมะผ้าพิทยาสรรพ์ สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ

หมายเหตุ : เป็นตัวแทนเขตเพราะไม่มีคู่แข่ง

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
มารยาทไทย ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ห้องสอนศึกษา สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 87.3 ทอง ชนะเลิศ
2 ราชประชานุเคราะห์ 22 สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 84.57 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ปายวิทยาคาร สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 82.55 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เทศบาลเมืองแม่ฮ่องสอน สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80.75 ทอง 4
5 ราชประชานุเคราะห์ 34 สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80.61 ทอง 5
6 ศึกษาสงเคราะห์แม่ฮ่องสอน สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 77.69 เงิน 6

หมายเหตุ : เนื่องจากคณะกรรมการรวบรวมคะแนนผิด จึงเกิดความผิดพลาดส่วนของผลรวม

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปายวิทยาคาร สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
A Math ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ห้องสอนศึกษา สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 100 ทอง ชนะเลิศ
2 เทศบาลเมืองแม่ฮ่องสอน สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
คำคม ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ขุนยวมวิทยา สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 100 ทอง ชนะเลิศ
2 ห้องสอนศึกษา สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 98.12 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ขุนยวมวิทยา สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 88 ทอง ชนะเลิศ
2 ปายวิทยาคาร สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปายวิทยาคาร สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 86 ทอง ชนะเลิศ
2 ห้องสอนศึกษา สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ราชประชานุเคราะห์ 34 สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ราชประชานุเคราะห์ 22 สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 75 เงิน 4
5 ขุนยวมวิทยา สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 68 ทองแดง 5
6 เทศบาลเมืองแม่ฮ่องสอน สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 68 ทองแดง 5

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ราชประชานุเคราะห์ 34 สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ห้องสอนศึกษา สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 85 ทอง ชนะเลิศ
2 ปายวิทยาคาร สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ราชประชานุเคราะห์ 22 สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 45 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปายวิทยาคาร สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ห้องสอนศึกษา สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 83 ทอง ชนะเลิศ
2 ปายวิทยาคาร สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปางมะผ้าพิทยาสรรพ์ สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 89 ทอง ชนะเลิศ
2 ปายวิทยาคาร สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ห้องสอนศึกษา สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปายวิทยาคาร สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 84 ทอง ชนะเลิศ
2 ขุนยวมวิทยา สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ราชประชานุเคราะห์ 22 สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 51 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ห้องสอนศึกษา สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ห้องสอนศึกษา สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ขุนยวมวิทยา สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 84 ทอง ชนะเลิศ
2 ปายวิทยาคาร สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ราชประชานุเคราะห์ 34 สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 58 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ศึกษาสงเคราะห์แม่ฮ่องสอน สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 50 เข้าร่วม 4
5 ห้องสอนศึกษา สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 45 เข้าร่วม 5

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ราชประชานุเคราะห์ 22 สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 92 ทอง ชนะเลิศ
2 ห้องสอนศึกษา สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เทศบาลเมืองแม่ฮ่องสอน สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ปางมะผ้าพิทยาสรรพ์ สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 83 ทอง 4

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ขุนยวมวิทยา สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 94 ทอง ชนะเลิศ

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ห้องสอนศึกษา สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 90.3 ทอง ชนะเลิศ
2 ราชประชานุเคราะห์ 22 สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ศึกษาสงเคราะห์แม่ฮ่องสอน สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) - -

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ห้องสอนศึกษา สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 88.7 ทอง ชนะเลิศ
2 ราชประชานุเคราะห์ 22 สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80.7 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ศึกษาสงเคราะห์แม่ฮ่องสอน สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) - -

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เทศบาลเมืองแม่ฮ่องสอน สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 85.7 ทอง ชนะเลิศ
2 ศึกษาสงเคราะห์แม่ฮ่องสอน สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) - -

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ราชประชานุเคราะห์ 22 สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 90 ทอง ชนะเลิศ

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ห้องสอนศึกษา สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 92.5 ทอง ชนะเลิศ
2 ราชประชานุเคราะห์ 34 สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เทศบาลเมืองแม่ฮ่องสอน สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 85.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ราชประชานุเคราะห์ 22 สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 81 ทอง 4
5 ปางมะผ้าพิทยาสรรพ์ สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 76.5 เงิน 5

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ห้องสอนศึกษา สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 92 ทอง ชนะเลิศ
2 ราชประชานุเคราะห์ 34 สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ราชประชานุเคราะห์ 22 สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ห้องสอนศึกษา สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 90.33 ทอง ชนะเลิศ

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ห้องสอนศึกษา สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 91.7 ทอง ชนะเลิศ
2 ขุนยวมวิทยา สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 83.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ขุนยวมวิทยา สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 89 ทอง ชนะเลิศ