การศึกษาพิเศษ(เรียนร่วม)
วาดภาพระบายสีโปสเตอร์ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สันทรายวิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ

การศึกษาพิเศษ(เรียนร่วม)
การอ่านทำนองเสนาะ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สันทรายวิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ

การศึกษาพิเศษ(เรียนร่วม)
วาดภาพระบายสีน้ำ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สันทรายวิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ

การศึกษาพิเศษ(เรียนร่วม)
เขียนเรียงความประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สันทรายวิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ

การศึกษาพิเศษ(เรียนร่วม)
คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สันทรายวิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ

การศึกษาพิเศษ(เรียนร่วม)
โปรแกรม Power Point ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สันทรายวิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ

การศึกษาพิเศษ(เรียนร่วม)
คัดลายมือประเภทบกพร่องทางร่ายกาย ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สันทรายวิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ

การศึกษาพิเศษ(เรียนร่วม)
การอ่านทำนองเสนาะ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สันทรายวิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ

การศึกษาพิเศษ(เรียนร่วม)
เขียนเรียงความประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สันทรายวิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ

การศึกษาพิเศษ(เรียนร่วม)
การประกวดขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สันทรายวิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ

การศึกษาพิเศษ(เรียนร่วม)
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สันทรายวิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ

การศึกษาพิเศษ(เรียนร่วม)
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สันทรายวิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ

การศึกษาพิเศษ(เรียนร่วม)
การแข่งขันสร้าง Webpage ด้วย โปรแกรม คอมพิวเตอร์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สันทรายวิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ

การศึกษาพิเศษ(เรียนร่วม)
การแข่งขันวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint)ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สันทรายวิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ

การศึกษาพิเศษ(เรียนร่วม)
การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สดบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สันทรายวิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ

การศึกษาพิเศษ(เรียนร่วม)
การประกวดมารยาทงามอย่างไทยประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สันทรายวิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ

การศึกษาพิเศษ(เรียนร่วม)
การแข่งขันศาสตร์คณิต ประเภท บกพร่องทางร่างกายฯ ในชีวิตประจำวัน ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สันทรายวิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ

การศึกษาพิเศษ(เรียนร่วม)
การแข่งขันศาสตร์คณิต ประเภท บกพร่องทางร่างกายฯ ในชีวิตประจำวัน ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สันทรายวิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ

การศึกษาพิเศษ(เรียนร่วม)
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภท บกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สันทรายวิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ

การศึกษาพิเศษ(เรียนร่วม)
การประกวดเล่านิทาน ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สันทรายวิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ

การศึกษาพิเศษ(เรียนร่วม)
การประกวดเล่านิทาน ประเภท บกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สันทรายวิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ

ศิลปะ
วงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ม.1-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สันทรายวิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 85 ทอง ชนะเลิศ

ศิลปะ
วงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ม.1-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 แม่แตง สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 83 ทอง ชนะเลิศ

ศิลปะ
เดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เชียงใหม่มัธยม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 82 ทอง ชนะเลิศ

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
ละครคุณธรรม ม.1-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 แม่ริมวิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 0 -

ภาษาต่างประเทศ
Story Telling ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 แม่ริมวิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 82.62 ทอง ชนะเลิศ
2 นวมินทราชูทิศ พายัพ สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 81.32 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 พร้าววิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80.65 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 สันทรายวิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 76 เงิน 4
5 แม่หอพระวิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 67.6 ทองแดง 5
6 ศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 61.32 ทองแดง 6
7 สะเมิงพิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 38.33 เข้าร่วม 7
8 แม่แตง สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) - -

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พร้าววิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 87 ทอง ชนะเลิศ
2 สันป่ายางวิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 นวมินทราชูทิศ พายัพ สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 สันทรายวิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 75 เงิน 4

ศิลปะ
ประติมากรรมลอยตัว ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สะเมิงพิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 88 ทอง ชนะเลิศ
2 พร้าววิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดแม่ริมวิทยา สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 85.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 สันทรายวิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 85.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
5 แม่หอพระวิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 70 เงิน 5

ศิลปะ
ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัดแม่ริมวิทยา สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 89 ทอง ชนะเลิศ
2 สะเมิงพิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 พร้าววิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 สันทรายวิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 79 เงิน 4

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
สภานักเรียน ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 แม่ริมวิทยาคม สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 แม่แตง สพม.34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑