สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. ภูเก็ต เขต 1

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ภาคใต้ ครั้งที่ 62 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ณ จังหวัดภูเก็ต ระหว่าง วันที่ 19-21 เดือน ธันวาคม พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน กลุ่มสาระการเรียนรู้วิชาภาษาไทย 84.31 ทอง โรงเรียนบ้านท่าเรือ 1. นางกาญจนา  นิรัตติศัย
 
 
2 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน กลุ่มสาระการเรียนรู้วิชาศิลปะ 98.04 ทอง เป็นตัวแทนนำเสนอรางวัล ผลงานทรงคุณค่า สพฐ. (OBEC AWARDS) ในระดับชาติ อันดับ ๑ โรงเรียนบ้านบางคู 1. นางสาวนิตยา  พร้อมเพรียง
 
 
3 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา รองผู้อำนวยการยอดเยี่ยม ด้านบริหารจัดการ ขยายโอกาสทางการศึกษา 90.91 ทอง เป็นตัวแทนนำเสนอรางวัล ผลงานทรงคุณค่า สพฐ. (OBEC AWARDS) ในระดับชาติ อันดับ ๑ โรงเรียนบ้านบางเทา 1. นายมนตรี  อารีราษฎร์
 
 
4 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ กลุ่มสาระการเรียนรู้วิชาภาษาไทย 95.24 ทอง เป็นตัวแทนนำเสนอรางวัล ผลงานทรงคุณค่า สพฐ. (OBEC AWARDS) ในระดับชาติ อันดับ ๑ โรงเรียนบ้านบางคู 1. นางทิพย์วิมล  เพ็ชรฉุย
 
 
5 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ด้านวิชาการ กลุ่มสาระการเรียนรู้วิชาภาษาไทย 70.37 เงิน โรงเรียนบ้านม่าหนิก 1. นายประจวบ  คล้ายสมบัติ
 
 
6 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ กลุ่มสาระการเรียนรู้วิชาการงานอาชีพและเทคโนโลยี 78.57 เงิน โรงเรียนบ้านโคกวัดใหม่ 1. นางนวลจันทร์  ถนอมนา
 
 
7 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ กลุ่มสาระการเรียนรู้วิชาต่างประเทศ 61.9 ทองแดง โรงเรียนถลางพระนางสร้าง 1. นางสาวพัชร์สิตา  จิตพิทักษ์
 
 
8 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน 7.84 เข้าร่วม โรงเรียนถลางพระนางสร้าง 1. นางสาวกมลรัตน์  ถือแก้ว
 
 
9 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ผู้อำนวยการยอดเยี่ยม ด้านบริหารจัดการ ประถมศึกษา ขนาดเล็ก 48.48 เข้าร่วม โรงเรียนบ้านกู้กู 1. นายดิเรก  ขามคำ
 
 
10 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ 16.67 เข้าร่วม โรงเรียนบ้านพารา 1. นางวัชราวรรณ  วันสกุล
 
 
11 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ผู้อำนวยการยอดเยี่ยม ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ประถมศึกษา ขนาดใหญ่ 57.78 เข้าร่วม โรงเรียนบ้านบางคู 1. นายนิยม  พรหมขุนทอง
 
 
12 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ผู้อำนวยการยอดเยี่ยม ด้านบริหารจัดการ ประถมศึกษา ขนาดกลาง 54.55 เข้าร่วม โรงเรียนวัดเก็ตโฮ่ 1. นายวิวัฒน์  จักรทอง
 
 
13 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ด้านวิชาการ กลุ่มสาระการเรียนรู้วิชาวิทยาศาสตร์ 14.81 เข้าร่วม โรงเรียนบ้านม่าหนิก 1. นางสาวลักษณา  แสงพราว
 
 
14 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ลูกจ้างยอดเยี่ยม สถานศึกษาประถมศึกษา 56.67 เข้าร่วม โรงเรียนบ้านป่าคลอก 1. นางสาวนวรัตน์  พันเกื้อ
 
 
15 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านวิชาการ 48.15 เข้าร่วม โรงเรียนอนุบาลภูเก็ต 1. นางเบญจวรรณ  เต็มเปี่ยม