สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. ตรัง เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ภาคใต้ ครั้งที่ 62 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ณ จังหวัดภูเก็ต ระหว่าง วันที่ 19-21 เดือน ธันวาคม พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ 38.1 เข้าร่วม โรงเรียนบ้านลำช้าง 1. นางจิตตินาถ  ทองอ่อน
 
 
2 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน 88.24 ทอง เป็นตัวแทนนำเสนอรางวัล ผลงานทรงคุณค่า สพฐ. (OBEC AWARDS) ในระดับชาติ อันดับ ๑ โรงเรียนบ้านคลองมวน 1. นางพูนศรี  โตตามวงศ์
 
 
3 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ด้านวิชาการ กลุ่มสาระการเรียนรู้วิชาภาษาไทย 88.89 ทอง เป็นตัวแทนนำเสนอรางวัล ผลงานทรงคุณค่า สพฐ. (OBEC AWARDS) ในระดับชาติ อันดับ ๑ โรงเรียนบ้านเขากอบ 1. นางละออง  ล่องแก้ว
 
 
4 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ กลุ่มสาระการเรียนรู้วิชาภาษาไทย 76.19 เงิน โรงเรียนบ้านซา 1. นางตรีธาทิพย์  ย่องซื่อ
 
 
5 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน กลุ่มสาระการเรียนรู้วิชาภาษาไทย 82.35 ทอง โรงเรียนวัดนาวง 1. นางจินดา  สุดสาย
 
 
6 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ด้านวิชาการ กลุ่มสาระการเรียนรู้วิชาวิทยาศาสตร์ 88.89 ทอง เป็นตัวแทนนำเสนอรางวัล ผลงานทรงคุณค่า สพฐ. (OBEC AWARDS) ในระดับชาติ อันดับ ๑ โรงเรียนวัดบางดี 1. นางมณี  เรืองขำ
 
 
7 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน บูรณาการ 62.75 ทองแดง โรงเรียนบ้านเขากอบ 1. นางรัษฎา   คำทอง
 
 
8 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ด้านวิชาการ กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน 44.44 เข้าร่วม โรงเรียนบ้านพระม่วง 1. นางบุษราภรณ์  ศรีรักษา
 
 
9 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน กลุ่มสาระการเรียนรู้วิชาต่างประเทศ 64.71 ทองแดง โรงเรียนบ้านทุ่งศาลา 1. นางสาวเบญจพร  ปุญญะเพ็ชร
 
 
10 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน กลุ่มสาระการเรียนรู้วิชาการงานอาชีพและเทคโนโลยี 94.12 ทอง เป็นตัวแทนนำเสนอรางวัล ผลงานทรงคุณค่า สพฐ. (OBEC AWARDS) ในระดับชาติ อันดับ ๑ โรงเรียนห้วยยอด (กลึงวิทยาคาร) 1. นางกรวิวรรณ์  บุญเจริญ
 
 
11 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ผู้อำนวยการยอดเยี่ยม ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ประถมศึกษา ขนาดเล็ก 33.33 เข้าร่วม โรงเรียนบ้านซา 1. นางสาวละมัย  แป้นจุลสี
 
 
12 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ผู้อำนวยการยอดเยี่ยม ด้านวิชาการ ประถมศึกษา ขนาดกลาง 72.73 เงิน โรงเรียนท่างิ้ว (ต.ช.ด.อุปถัมภ์) 1. นางนิสา  นคราวงศ์
 
 
13 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ผู้อำนวยการยอดเยี่ยม ด้านบริหารจัดการ ประถมศึกษา ขนาดกลาง 72.73 เงิน โรงเรียนบ้านลำช้าง 1. นางวิภา  สังขฤทธิ์
 
 
14 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ผู้อำนวยการยอดเยี่ยม ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ประถมศึกษา ขนาดกลาง 80 ทอง โรงเรียนบ้านป่ากอ 1. นางอรทัย  เกิดภิบาล
 
 
15 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ผู้อำนวยการยอดเยี่ยม ด้านบริหารจัดการ ขยายโอกาสทางการศึกษา 93.94 ทอง เป็นตัวแทนนำเสนอรางวัล ผลงานทรงคุณค่า สพฐ. (OBEC AWARDS) ในระดับชาติ อันดับ ๑ โรงเรียนวัดควนเมา 1. นายประภาส  นวลจันทร์
 
 
16 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ผู้อำนวยการยอดเยี่ยม ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ขยายโอกาสทางการศึกษา 88.89 ทอง เป็นตัวแทนนำเสนอรางวัล ผลงานทรงคุณค่า สพฐ. (OBEC AWARDS) ในระดับชาติ อันดับ ๑ โรงเรียนห้วยยอด (กลึงวิทยาคาร) 1. นายอนันต์  เกลาเกลี้ยง