สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. ชุมพร เขต 1

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ภาคใต้ ครั้งที่ 62 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ณ จังหวัดภูเก็ต ระหว่าง วันที่ 19-21 เดือน ธันวาคม พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ด้านวิชาการ กลุ่มสาระการเรียนรู้วิชาวิทยาศาสตร์ 70.37 เงิน โรงเรียนชุมชนมาบอำมฤต 1. นายบุญโชติ   นุ่มปาน
 
 
2 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ กลุ่มสาระการเรียนรู้วิชาภาษาไทย 73.81 เงิน โรงเรียนบ้านกลาง 1. นางวันเพ็ญ   ศรีสุวรรณ
 
 
3 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ลูกจ้างยอดเยี่ยม สถานศึกษาขยายโอกาสทางการศึกษา 100 ทอง เป็นตัวแทนนำเสนอรางวัล ผลงานทรงคุณค่า สพฐ. (OBEC AWARDS) ในระดับชาติ อันดับ ๑ โรงเรียนบ้านคันธทรัพย์ 1. นายวิโรจน์  ช่วยชูหนู
 
 
4 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ด้านวิชาการ กลุ่มสาระการเรียนรู้วิชาคณิตศาสตร์ 74.07 เงิน โรงเรียนบ้านท่าลานทอง 1. นางอิงอร   ยีซาแล
 
 
5 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ผู้อำนวยการยอดเยี่ยม ด้านบริหารจัดการ ประถมศึกษา ขนาดกลาง 90.91 ทอง เป็นตัวแทนนำเสนอรางวัล ผลงานทรงคุณค่า สพฐ. (OBEC AWARDS) ในระดับชาติ อันดับ ๑ โรงเรียนบ้านเขาวง 1. นางศุภลักษณ์  วชิระศิริ
 
 
6 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน กลุ่มสาระการเรียนรู้วิชาการงานอาชีพและเทคโนโลยี 32.03 เข้าร่วม โรงเรียนบ้านเขาวง 1. นางวรรณา   สิทธิโยธา
 
 
7 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ด้านวิชาการ บูรณาการ 62.96 ทองแดง โรงเรียนบ้านกลาง 1. นางสวนีย์   จุลรักษ์
 
 
8 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ผู้อำนวยการยอดเยี่ยม ด้านบริหารจัดการ ขยายโอกาสทางการศึกษา 81.82 ทอง โรงเรียนไทยรัฐวิทยา ๗๖ (บ้านพละ) 1. นายศักดิ์สิทธิ์   แร่ทอง
 
 
9 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ด้านวิชาการ กลุ่มสาระการเรียนรู้วิชาภาษาไทย 88.89 ทอง เป็นตัวแทนนำเสนอรางวัล ผลงานทรงคุณค่า สพฐ. (OBEC AWARDS) ในระดับชาติ อันดับ ๑ โรงเรียนบ้านดอนไทรงาม 1. นางกนกพรรณ   บุญธรรม
 
 
10 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา รองผู้อำนวยการยอดเยี่ยม ด้านวิชาการ ขยายโอกาสทางการศึกษา 96.97 ทอง เป็นตัวแทนนำเสนอรางวัล ผลงานทรงคุณค่า สพฐ. (OBEC AWARDS) ในระดับชาติ อันดับ ๑ โรงเรียนบ้านคันธทรัพย์ 1. นางสาวสมศรี  รอดทอง
 
 
11 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ด้านวิชาการ กลุ่มสาระการเรียนรู้วิชาวิทยาศาสตร์ 66.67 ทองแดง โรงเรียนบ้านร้านตัดผม 1. นางนวลจันทร์   มีสติ
 
 
12 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ผู้อำนวยการยอดเยี่ยม ด้านวิชาการ ประถมศึกษา ขนาดกลาง 90.91 ทอง เป็นตัวแทนนำเสนอรางวัล ผลงานทรงคุณค่า สพฐ. (OBEC AWARDS) ในระดับชาติ อันดับ ๑ โรงเรียนบ้านกลาง 1. นางกันยมาส   ชูจีน
 
 
13 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน กลุ่มสาระการเรียนรู้วิชาสังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม 90.2 ทอง เป็นตัวแทนนำเสนอรางวัล ผลงานทรงคุณค่า สพฐ. (OBEC AWARDS) ในระดับชาติ อันดับ ๑ โรงเรียนชุมชนมาบอำมฤต 1. นางสิริพร  ดีมี
 
 
14 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ด้านวิชาการ บูรณาการ 70.37 เงิน โรงเรียนบ้านคันธทรัพย์ 1. นายโกวิทย์  ยังปักษี
 
 
15 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ผู้อำนวยการยอดเยี่ยม ด้านวิชาการ ขยายโอกาสทางการศึกษา 90.91 ทอง เป็นตัวแทนนำเสนอรางวัล ผลงานทรงคุณค่า สพฐ. (OBEC AWARDS) ในระดับชาติ อันดับ ๑ โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. นางสาวสุดใจ   ดำคำ
 
 
16 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ด้านวิชาการ กลุ่มสาระการเรียนรู้วิชาศิลปะ 62.96 ทองแดง โรงเรียนบ้านกลาง 1. นายโสภณ   จุลรักษ์
 
 
17 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ผู้อำนวยการยอดเยี่ยม ด้านบริหารจัดการ ประถมศึกษา ขนาดเล็ก 42.42 เข้าร่วม โรงเรียนวัดดอนยาง 1. นายสวัสดิ์   ชั่งสัจจา